Làm Cách Nào Để Thi Chuyên Khi Không Được Trong Đội HSG

sahalinghero@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
15 Tháng mười 2017
5
5
6
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em năm nay lớp 9 sang năm qua lớp 10 mà em muốn đi chuyên lý nhưng không ở trong đội tuyển Học sinh giỏi lý thì em nên học như thế nào ạ
Em đã lên mạng tìm hiểu những bài của hsg nhưng thấy không hiểu nên em lên đây nhờ giúp đỡ ạ . Em cảm ơn

Tên để làm gì

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
13 Tháng bảy 2017
3,419
3
4,467
644
21
Bình Định
THPT Chuyên Lê Quý Đôn
Em năm nay lớp 9 sang năm qua lớp 10 mà em muốn đi chuyên lý nhưng không ở trong đội tuyển Học sinh giỏi lý thì em nên học như thế nào ạ
Em đã lên mạng tìm hiểu những bài của hsg nhưng thấy không hiểu nên em lên đây nhờ giúp đỡ ạ . Em cảm ơn
Năm sau mình cũng thi vào lớp 10 nè bạn :)
Theo mình thấy mấy anh chị năm trước ko thi hsg vẫn thi đỗ vào trường chuyên thôi! Do thi chuyên còn phụ thuộc vào toán, văn , anh nữa mà bạn! Bạn ko rõ bài nào thì cứ đăng lên đây đi rồi mn cùng giải giúp bạn, còn việc thi hay ko thi hsg cũng ko liên quan gì lắm tới chuyên đâu :D Bạn yên tâm nha

sahalinghero@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
15 Tháng mười 2017
5
5
6
Năm sau mình cũng thi vào lớp 10 nè bạn :)
Theo mình thấy mấy anh chị năm trước ko thi hsg vẫn thi đỗ vào trường chuyên thôi! Do thi chuyên còn phụ thuộc vào toán, văn , anh nữa mà bạn! Bạn ko rõ bài nào thì cứ đăng lên đây đi rồi mn cùng giải giúp bạn, còn việc thi hay ko thi hsg cũng ko liên quan gì lắm tới chuyên đâu :D Bạn yên tâm nha
mình thấy hsg thì dễ vào hơn vì làm được nhiều bài tập nâng cao còn mình thì đi học thêm có làm mấy bài tập nâng cao thử nhưng không làm được

• Like
Reactions: Tên để làm gì

Toji Takeshi

Cựu Trưởng BP Quản lí |Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
13 Tháng chín 2017
1,044
2,726
414
23
Đắk Lắk
THPT Nguyễn Trãi
Ko quan trọng đâu e. Bởi thi chuyên thì phải thi kèm các môn toán, văn, anh nữa nên cố gắng học đều các môn vẫn là tốt nhất. A cx thi hsg về xong thi chuyên, điểm môn chuyên ko đến nỗi tệ nhưng các môn khác a làm dở quá nên vẫn trượt như thường

sahalinghero@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
15 Tháng mười 2017
5
5
6
Ko quan trọng đâu e. Bởi thi chuyên thì phải thi kèm các môn toán, văn, anh nữa nên cố gắng học đều các môn vẫn là tốt nhất. A cx thi hsg về xong thi chuyên, điểm môn chuyên ko đến nỗi tệ nhưng các môn khác a làm dở quá nên vẫn trượt như thường
Dị hả anh tại em sợ trượt môn chuyên nên em tính tìm mấy bài hơi nâng cao để làm thử mà em tiện hỏi ai có mấy bài nào hơi nâng cao cho em xin làm thự ạ

Toji Takeshi

Cựu Trưởng BP Quản lí |Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
13 Tháng chín 2017
1,044
2,726
414
23
Đắk Lắk
THPT Nguyễn Trãi

Tiểu thư ngốk

Học sinh tiến bộ
Thành viên
12 Tháng mười 2017
584
1,056
204
20
Nghệ An
Mik sang năm cũng Lên lớp 10 nếu bạn muốn thi chuyên mà k được bd thì ngoài môn học bạn bè bạn nên dành chút ít thời gian để quan tâm tới lí và điểm thi cũng còn phụ thuộc vào văn toán anh nữa

Sắc Sen

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng hai 2016
441
227
174
Quảng Bình
Bạn cần phải học tập và làm các bài tập lí nhiều hơn vì thực sự nếu mà vào chuyên Lí nhiều người sẽ học rất giỏi cạnh tranh gay gắt lắm . Sao bạn ko thử xin cô dạy đội tuyển HSG cho học xem cô nói thế nào

trà nguyễn hữu nghĩa

Cựu Mod Vật Lí |Cây bút Thơ|Thần tượng VH
Thành viên
14 Tháng năm 2017
3,974
7,619
744
21
Phú Yên
Trường THPT Lương Văn Chánh
Không thi HSG vẫn vào trường chuyên được mà bạn, Chủ yếu là bạn phải tìm kiếm và giải các bài tập nâng cao,
Không biết bạn có biết quyển sách "500 bài tập vật lí chuyên bồi dưỡng HSG (trung học cơ sở)" không nhỉ. Đây là một quyển sách rất hay mà mình nghĩ bạn nên đọc. Ngoài ra, bạn nên tìm hiểu các đề thi chuyên của trường ở các năm trước để có sự chuẩn bị tốt hơn. Chúc bạn học thật tốt và sẽ thi đậu vào trường mà bạn muốn.

Red Lartern Koshka

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tư 2017
391
198
119
21
Hà Nội
THPT ở Hà Nội
Mình năm trước cũng đã từng trong đội tuyển Lí thi HSG tỉnh rồi nên mình biết, nếu bạn không đi học đội tuyển Lí thì thi vào chuyên thật sự khó khăn (mình không nói là không thi được) nhưng nếu bạn có lòng quyết tâm thất sự cao thì có thể vào được Chuyên. Trong đội tuyển được làm các bài tập nâng cao 1 cách kĩ lưỡng, đc đọc những cuốn sách hay, rèn kĩ năng trong phòng thi với sự hướng dẫn của thầy cô. Nếu bạn không đi học thì bạn phải tự học mày mò rất lâu mới có thể hiểu được đó. Nói chung không đi học đội tuyển thì lên Chuyên quả thực khó khăn đấy!!!

• Like
Reactions: NGUYEN VAN CHIEN

trà nguyễn hữu nghĩa

Cựu Mod Vật Lí |Cây bút Thơ|Thần tượng VH
Thành viên
14 Tháng năm 2017
3,974
7,619
744
21
Phú Yên
Trường THPT Lương Văn Chánh
Mình năm trước cũng đã từng trong đội tuyển Lí thi HSG tỉnh rồi nên mình biết, nếu bạn không đi học đội tuyển Lí thì thi vào chuyên thật sự khó khăn (mình không nói là không thi được) nhưng nếu bạn có lòng quyết tâm thất sự cao thì có thể vào được Chuyên. Trong đội tuyển được làm các bài tập nâng cao 1 cách kĩ lưỡng, đc đọc những cuốn sách hay, rèn kĩ năng trong phòng thi với sự hướng dẫn của thầy cô. Nếu bạn không đi học thì bạn phải tự học mày mò rất lâu mới có thể hiểu được đó. Nói chung không đi học đội tuyển thì lên Chuyên quả thực khó khăn đấy!!!
Mình có một người bạn không học đội tuyển nhưng vẫn vào trường chuyên được, hơn nữa điểm còn rất cao làm mình rất bất ngờ.
Và mình thấy câu hỏi này của bạn ấy thì mình biết là đúng người cần mình giúp đỡ rồi. Mình mong bạn sẽ cố gắng thi chuyên thật tốt.

queson75

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng mười 2010
173
287
76
20
Nghệ An
Học viện Ma Pháp
mình cũng vậy nè trường mình chỉ cho mỗi người thi 1 môn mà mình đi toán rồi
nên cũng ko đi lí được
nhưng theo mình thì bạn có thể học thêm với thầy cô như nhờ thầy cô mở lò cho những bạn ko đi lí
và bạn có thể mượn vở bạn đội tuyển lí mà học
hoặc có thể tự học(mặc dù mình cũng gét tự học)

• Like
Reactions: tiểu thiên sứ
Top Bottom