làm bài văn này hộ em cái các bác! help me

1

1948

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

đề văn:
trong lớp nhiều bạn thích câu tục ngữ'' ở hiền gặp lành và lấy đó làm phương châm sống.Nhưng 1 số bạn khác lại phản đối, trong câu tục ngữ trên không hẳn đúng nhiều người ở hiền vẫn không gặp lành.Anh( chị) hăy bày tỏ ý kiến của mình về vấn đề này.
các bác giúp em nhé, nhanh hộ em nhé

C

conu

1948 said:
đề văn:
trong lớp nhiều bạn thích câu tục ngữ'' ở hiền gặp lành và lấy đó làm phương châm sống.Nhưng 1 số bạn khác lại phản đối, trong câu tục ngữ trên không hẳn đúng nhiều người ở hiền vẫn không gặp lành.Anh( chị) hăy bày tỏ ý kiến của mình về vấn đề này.
các bác giúp em nhé, nhanh hộ em nhé
Đề này đặt ra 1 vấn đề khá hay, mình cũng rất khó nói, đúng là theo mình nghĩ là ko hẳn đúng, nhưng có thể hiểu 1 cách đây là đức tin rất tốt đẹp của nhân dân ta để hình thành nên lẽ sống hướng thiện, tất nhiên cuộc đời ko phải lúc nào cũng công tâm, nhưng nếu ta có 1 đức tin như thế thì lòng ta sẽ cảm thấy thanh thản và ko phải hối tiếc về cuộc sống của mình, cái hướng thiện là cần thiết và để có 1 lẽ sống như vậy cần phải đặt cho mình một niềm tin để vươn đến hoàn thiện bản thân, nếu được như vậy thì thế giới này sẽ đẹp hơn biết bao.

N

ng_hadu

Theo lối nghĩ của người xưa,câu nói là một lời khuyên con người nên tin tưởng vào cái hiền,lối sống đạo đức thì ắt hẳn sẽ gặp dc điều tốt đẹp trong cuộc sống mai sau.Tuy nhiên,không phải lúc nào ăn ở hiền lành cũng gặp dc sự đền đáp xứng đáng.Quan trọng là chính bản thân chúng ta có lối sống như thế nào cho phù hợp với từng thời đại,từng hoàn cảnh khác nhau.Nói như vậy không có nghĩa là không nên sống wá hiền lành mà bị thiệt.Chúng ta phải luôn đấu tranh thì mới hi vọng có thể tồn tại và hưởng hạnh phúc.

Top Bottom