lại một bài lí khó đối với mình, mong các bạn giúp đở!

W

wrongway1994

Last edited by a moderator:
C

chopmaido

Trong thí nghiệm khảo sát định luật Ôm, có thể làm thay đổi đại lượng nào trong số các đại lượng gồm U, I, R?
vì sao?
A. chỉ thay đổi U
B. chỉ thay đổi I
C. chỉ thay đổi R
D. cả ba đại lượng trên
Ta có công thức:
[tex] I = \frac{U}{R}[/tex]
=> Câu D hình như đúng đóa cậu. Vì U tỉ lệ thuận với I nên nếu tăng 1 cái sẽ tăng cả cái kia. Mà chỉ có cách chọn câu D là hợp cạ thui hà. Hổng bjk đúng hem nhể: D
p/s: thanks cái coi, mở hàng mừ.

C

chopmaido

Trong thí nghiệm khảo sát định luật Ôm, có thể làm thay đổi đại lượng nào trong số các đại lượng gồm U, I, R?
vì sao?
A. chỉ thay đổi U
B. chỉ thay đổi I
C. chỉ thay đổi R
D. cả ba đại lượng trên
Câu D thỳ phải. Nếu thay đổi U thỳ I cũng sẽ tăng lên theo và R cũng sẽ giảm theo. Thía nên câu D là hợp thời :D
p/s: thanks cái coi, mở hàng mừ.:)>-

1

123_hocvatly

:):)C Cậu nên chọn câu D bởi vì U tỉ lệ thuận với I suy ra tăng hay giảm U thì I cũng tăng hay giảm theo nên R không đổi vì R =\frac{U}{I}mà còn nếu tăng R thì I giảm \Rightarrow câu D là đúng nhất :cool::cool: thaks cái coi nào

G

girltoanpro1995

:):)C Cậu nên chọn câu D bởi vì U tỉ lệ thuận với I suy ra tăng hay giảm U thì I cũng tăng hay giảm theo nên R không đổi vì [tex]R =\frac{U}{I}[/tex]mà còn nếu tăng R thì I giảm \Rightarrow câu D là đúng nhất :cool::cool: thaks cái coi nào
Thỳ tớ cũng noái zợ đóa. Tưởng có ý tưởng gì mới hay ho chớ =)) . Mà thui, thanks cho vui cả 2 nhé! Cậu bjk cái bài thực hành nj làm seo hem? Tớ coi mà hok bjk nó lèm seo hít hà :(( .
p/s:tớ là girltoanpro1995 đó, vô njck này post chớ njck này dạo nj nguội lạnh quá hà. Thanks cái cho nó nóng tý coi pà kon :x ;)

P

power96

Sao mà lạ thế.
Tui thấy không biết thay đổi đại lượng nào cả.
Tui không nghĩ là câu D.

J

james_bond_danny47

vì sao?
A. chỉ thay đổi U
B. chỉ thay đổi I
C. chỉ thay đổi R
D. cả ba đại lượng trên
mình nghĩ là câu d đúng vì ta có thể thay đổi U( cái này đượng nhiên rồi) , U thay đổi \Rightarrow I thay đổi. Ta cũng có thể thay đổi R bằng cách thay đổi dây dẫn. Nhớ thanks mình nha

X

xuixui148

câu D đúng vì R=\frac{U}{I}R phụ thuộc vào Uvà I mà U và I có thể thay đổi tuỳ theo đề bài nên R, U và I có thể thay đổi

D

dinhlamduc

Mình nghĩ chả có cái nào đúng cả. D chắc chắn không đúng, vì I là 1 "đại lượng phụ thuộc", không thể thay đổi đc. CÒn thay đổi U và R thôi. (coi cái nào thay đổi mà ít tốn kém nhất thì chọn :p:p:p:p:p)
:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

K

ku_cau_96

sai het rùi may pạn oi
khao sat nhu the chi thay doi dai luong I duoc thoi
I la cuong do dong dien y
chon B
vi trong mach U luon luon ko doi
mai khi I thay doi=> R thay doi vay chon B
__

chú ý dấu tiếng Việt_______________________________________________________________

K

ku_cau_96

¨º"°¨¨°(¯`·._.my love·._.·´¯)°¨º"°¨
I LAY MY LOVE ON GIRLTOANPRO1995

H

hocdot_hamchoi

ah ngày xưa mình cũng thi thực hành lý nên có lẽ biết chút ít, góp ý vs bạn nha hihi
trong thí nghiệm này ( ĐL Ôm), nếu chính xác vs thí nghiệm thì là đáp án A bạn ah`: chỉ thay đổi U :)

Top Bottom