GDCD kt 1 tiết

0835290769

Học sinh mới
Thành viên
23 Tháng mười hai 2019
1
0
1
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

C1: Em sẽ làm gì trong trường hợp bị kẻ xấu lôi kéo, đe dọa vào con đường phạm tội?
C2: Nhà nước ta do ai lãnh đạo? Bộ máy nhà nước ta gồm những cơ quan nào?
C3: Vẽ sơ đồ bộ máy nhà nước?
C4: Khi lập và thực hiện kế hoạch em phải làm như thế nào?
C5: Khi đến thăm một ngôi đền có một người bạn đã viết tên mình lên ngôi đền ( một vật trong đền) em sẽ làm gì?

Junery N

Cựu Hỗ trợ viên
HV CLB Địa lí
Thành viên
23 Tháng mười một 2019
4,605
12,667
996
Nam Định
In the sky
C1: Em sẽ làm gì trong trường hợp bị kẻ xấu lôi kéo, đe dọa vào con đường phạm tội?
C2: Nhà nước ta do ai lãnh đạo? Bộ máy nhà nước ta gồm những cơ quan nào?
C3: Vẽ sơ đồ bộ máy nhà nước?
C4: Khi lập và thực hiện kế hoạch em phải làm như thế nào?
C5: Khi đến thăm một ngôi đền có một người bạn đã viết tên mình lên ngôi đền ( một vật trong đền) em sẽ làm gì?
Câu 1: Em sẽ vùng bỏ chạy đi, nếu vẫn bị kẻ xấu bị đe dọa và ép buộc em sẽ nhờ sự giúp đỡ của người lớn ( ông bà, cha mẹ, thầy cô, cảnh sát,.... )
Câu 2: Nhà nước do dân lãnh đạo. Bộ máy nhà nước gồm 4 cơ quan: cơ quan quyền lực, cơ quan hành chính, cơ quan xét xử, cơ quan kiểm sát
Câu 3: Bạn tự vẽ
Câu 4: Phải biết lập kế hoạch phù hợp với thời gian, sức khỏe của mình. Khi lập được kế hoạch hợp lý rồi phải làm đúng theo những kế hoạch mà mình đã đề ra
Câu 5: Em sẽ khuyên bạn không nên viết lên nữa bởi bạn đang phá hoại của công. Nếu bạn vẫn không nghe, em sẽ nhờ người lớn khuyên bảo bạn và bảo bạn không được viết lên nữa.

Top Bottom