ko khó ko dễ thử rồi bít

N

nguyenhuong96qt

lần sau đừng bỏ bớt từ của tớ nhé hoa muốn cầu hôn bạn đường đường chính chính
còn mấy câu hỏi chưa trả lời ở trên bạn giải đc ko

C

cf113

từ nào ai cũng phát âm sai hã, phải từ "sai" không vậy ^^!
còn mấy cái thùng bó tay nếu làm biếng thì cứ đạp đổ xuống nước coi cái nào nổi cao nhất.

S

strikeeagles

được rồi câu 1 :hai người cùng cầm 1 quả
chỗ sai của bạn là tớ đã bảo cầm trực tiếp trên tay cơ mà ko đc cầm rổ
câu 2 là hội liên hiệp phụ nữ việt nam hihihihihihi.....................................
2 câu nữa nhé mấy câu này tớ cũng đã viết ở 1 chuyên mục nhưng vẫn chưa ai giải đc xem bạn có giải đc ko nhé
hãy rút gọn Sinx/n=?
cho 10 thùng mỗi thùng đựng 10 quả bóng ,mỗi quả bóng nặng 1 kg, nhưng riêng 1 thùng chứa quả bị lỗi ,mỗi quả chỉ nặng 0,9 kg làm thế nào để xác định đc chiếc thùng đó
từ nào tất cả người việt nam đều phát âm sai

sinx/n = six = 6...............................................................................................
đặt lên mà cân, lấy quả từ 10 thùng ra, cân làm 5 lượt sẽ kiếm ra quả nhẹ là xong

từ sai

N

nguyenhuong96qt

nhận xét dành cho cf113:câ1 đúng, câu 2 bạn thiếu kiên nhẫn quá ................giống mình
con đây là lời nhận xét dành cho bạn tiếp sau: bạn trả lời đúng 2 câu
câu còn lại bạn đọc kĩ đề nhé tớ đã bổ sung rồi chỉ cân 1 lần thôi

N

nguyenhuong96qt

chỉ còn 1 câu duy nhất các bạn trả lời ko đúng
giờ tiếp nữa nè tớ đọc đc ở đâu đó nhưng ko nhớ ra, câu đó như sau có 3 chiếc đồng hồ
đồng hồ 1 bị chết , đồng hồ 2 cứ 1 ngày chạy chậm 1 phút , đồng hồ 3 cứ 1giờ thì chạy chậm 1 phút
hỏi sau 1 tuần ,đồng hồ nào chỉ đúng giờ nhiều hơn
tiếp 1 tên giết người vượt ngục hắn chạy và đứng trước 3 căn phòng : phòng 1 lửa cháy rừng rực ,phòng 2 có mấy chục con hổ chết đói 3 năm , phòng 3 toàn những tên hung hãn đằm đằm sát khí .nếu là tên cướp là bạn sẽ chọn phòng nào
trog 1 tuần có 3 ngày ko mang tên là thứ 2 thứ 3 thứ 4 thứ 5 thứ 6 thứ 7 và chủ nhật

C

cf113

nếu là tên cướp tui chọn phòng có con hổ chết keke còn 3 ngày đó hã hôm qua hôm nay ngày mai còn cái đồng hồ tui nghi là cái đồng hồ chết

N

nguyenhuong96qt

chuẩn à nha vậy cậu tiếp tục nghĩ cậu tìm thùng bị lỗi đi chú ý chỉ dùng 1 lần cân để xác định
tôi thấy cậu khá thông minh mà cố nghĩ chắc sẽ ra thôi
đọc mục truyện tiếu lâm vào tiếp mục " chuyện kể ko cười ko làm người kể chuyện " nêu hướng giải quyết cho nhân vật thầy giáo

N

nguyenhuong96qt

trong 1 trường hợp bạn bị mất cắp
trong đó bạn biết 1 trong 2 người kia ăn cắp
biết 1 người luôn luôn nói dối còn người kia luôn nói thât\
chỉ hỏi 1 câu làm sao biết ai ăn cắp và lấy lại đc đồ

S

strikeeagles

Hỏi: Ạnh có ăn cắp ko cho cả 2 ng:

TH1: Nếu thằng nói thật ăn cắp thì nó nói có: xong chuyện
TH2: Nếu thằng nói dối ăn cắp: Cả 2 thằng nói ko: Tóm cổ thằng nói dối

Còn nếu ko biết ai dối ai thật thì đấm cả 2 thằng mà hỏi cung :D

N

nguyenhuong96qt

thế là ko đc man rợ quá nghĩ cách khác đi....................................tớ nói thật chưa biết ai ăn cắp hỏi thế chẳng giải quyết đc j
này nhé ví dụ trong 2 người cùng nói ko vậy xác định đc ai ăn cắp

N

nguyenhuong96qt

thêm một câu đố nừa nè bà con ơi có 1 chiếc cân thăng bằng (ko có số nhé) và 1 quả cân 1kg làm sao để đong đc 2,5 kg từ 13 kg thóc đong phải chính xác đấy chỉ dùng những j tớ cho thôi ko dùng những thứ khác

S

strikeeagles

thế là ko đc man rợ quá nghĩ cách khác đi....................................tớ nói thật chưa biết ai ăn cắp hỏi thế chẳng giải quyết đc j
này nhé ví dụ trong 2 người cùng nói ko vậy xác định đc ai ăn cắp

Đã nói ra cả 2 TH rồi còn gì?
Nếu cả 2 cùng nói ko thì tóm thằng nói dối :|

Bạn thấy ko thằng nói thật nó nói ko có nghĩa là nó ko ăn cắp => thằng kia r

N

nguyenhuong96qt

vậy thì tớ chịu cậu cứ tiếp mấy câu tớ ghi đi......................câu này hỏi tiếp chắc nhiều vấn đề lắm

Top Bottom