kinh nghiệm nhìn người của cổ nhân ...

yo=ona

Học sinh chăm học
Thành viên
1 Tháng chín 2017
683
413
101
Hà Nam
Giống như mọi thứ trong cuộc đời, không ai có thể khẳng định được một thứ luôn đúng 100%. Những kinh nghiệm nhìn người dưới đây mà mình thu thập được có thể đúng với nhiều người, nhưng có thể đối với một số trường hợp nó không còn đúng nữa. Do vậy để nhìn người ta phải tổng hợp tất cả các góc độ quan sát. Và việc nhìn người luôn đòi hỏi thời gian để đánh giá, cân nhắc.
trước tiên các bạn hãy nghe bài hát này, cả nghe cả đọc nhé ^ ^
( mình nghĩ video sẽ tiện hơn file)
1.Muốn biết một người có hạnh phúc trong lòng hay không, phải nhìn vào đôi tai (đặc biệt là phần thuỳ tai). Một người có thuỳ tai dầy dặn thì cho dù khuôn mặt có bầm dập bao nhiêu, cuộc đời có lên thác xuống ghềnh bao nhiêu, người đó vẫn luôn cảm thấy hạnh phúc ở trong lòng.
2. Khi nào mình còn tham sân si, khuôn mặt mình cũng như người bình thường. Khi nào cái tâm của mình thánh thiện, từ bỏ dần được những ham muốn, dục vọng của con người, khuôn mặt mình sẽ sáng ra, toát ra vẻ hiền từ, thánh thiện. Khi cái tâm của mình thay đổi, nét toát ra trên khuôn mặt mình cũng thay đổi theo.
( không riêng các thầy ở chùa, mà mk có 1 người bạn có khuôn mặt nhìn rất hiền , thánh thiện và quả thực tính bạn ấy cũng như vậy)
3. Muốn biết giá trị của một, thì phải xem đối thủ của họ là ai.
4. Muốn biết nội tâm của một người trong đục thế nào, hãy xem bạn thân của họ là ai.
( cái này mình thấy khá đúng, cơ mà kiểu người không có bạn thân thì có lẽ nội tâm họ rất phức tạp)
5. Muốn biết tính cách của một người, thì hãy xem chữ viết của họ như thế nào.
6. Muốn biết một người có vui vẻ hay không, không cần nhìn họ cười, hãy nhìn biểu cảm của họ khi ngủ dậy vào sáng sớm.
7. Muốn biết một người có tự tin hay không, hãy nhìn vào cách ngồi. Ngồi bắt chéo chân thường là thể hiện thái độ tự tin, đôi khi là có phần trịch thượng. Và đôi chân sẽ thể hiện hướng mà con người muốn tới. Và nếu một người cố tình chạm chân họ vào chân bạn, đó là một dấu hiệu của sự tán tỉnh.
8. Muốn biết một người cười giả tạo hay không, hãy chú ý gương mặt, bạn sẽ thấy chỉ phần cơ xương gò má hoạt động mà thôi, phần da quanh miệng và mắt gần như không cùng di chuyển.
9. Muốn biết người không có tính nhẫn nại, hãy nhìn hành động chống tay vào cằm, kiểu người này dễ cảm thấy phiền chán mọi chuyện, không có tính nhẫn nại.
10. Muốn biết một người có thân thiện hay không, hãy nhìn vào đôi mắt. Cảm giác mắt chạm mắt sẽ cho bạn câu trả lời ngay lập tức.
11. Muốn biết kiểu người hướng nội hay không, hãy tìm hiểu về sở thích đọc sách của họ.
12. Muốn biết một người có sâu sắc hay không, hãy xem cách họ đối xử với những người có hoàn cảnh khó khăn.
13. Muốn biết một người có tu dưỡng hay không, hãy xem khi đi xe buýt họ có nhường chỗ người già và trẻ em không.
14. Muốn biết một người bạn có thân hay không, hãy xem những lúc bạn khó khăn, người ấy có đến bên bạn không.
15. Muốn biết sức nặng của bạn trong lòng một người như thế nào, hãy xem họ có nhớ ngày sinh nhật hay ngày quan trọng nào đó của bạn hay không.
16. Muốn biết một người có phải là tri kỷ của bạn không, thì hãy xem mức độ tâm đầu ý hợp giữa họ và bạn.
17 . Để biết một người phụ nữ có nội tâm sâu sắc như thế nào, hãy nhìn vào dáng đi của cô ấy;
18 Để biết khí huyết của một người, hãy nhìn vào mái tóc họ;
19 Để biết giá trị của một người, hãy nhìn vào đôi tay họ;
20. Để biết nội tình bên trong một người, hãy nhìn vào bạn bè xung quanh họ ;
21 Để hiểu lòng dạ của một người, hãy xem cách họ đối mặt với thất bại và phản bội
22Nếu bạn muốn biết một người có thực lòng yêu bạn thì hãy xem những lúc hạnh phúc họ có nhớ đến bạn, hay chỉ khi buồn họ mới nghĩ về bạn;
23 Nếu bạn muốn biết một người có phải là người bạn chân chính thì hãy xem lúc bạn gặp nguy nan, những người mà ngày ngày ăn uống cùng bạn liệu họ có sẵn sàng hy sinh vì bạn;
24 Nếu bạn muốn biết một người có lòng thương ra sao, hãy xem cách họ đối xử với những sinh vật nhỏ bé;
25.Nếu bạn muốn hiểu tố chất của một người, hãy xem liệu ham muốn của họ với những đồ rẻ tiền;
26 Nếu bạn muốn biết biết cái tâm trong một người, vậy phải xem liệu họ đã làm những gì sau lưng người khác.
27 Nếu bạn muốn biết một người liệu có quan tâm bạn, vậy phải xem liệu họ có để tâm đến những điều bạn từng nói;
28 Nếu bạn muốn biết ai đó có đang lo lắng cho bạn, vậy phải xem ai sẽ là người nhắc nhở bạn mặc thêm áo trong ngày lạnh;
29. Nếu bạn muốn biết người đàn ông đó cận trọng như thế nào, vậy hãy nhìn vào cách anh ta giữ gìn đôi giày của mình;
p/s cái 14, 15 , 16 , 28, 27 không biết bạn đã tìm được người như vậy chưa nhỉ ? còn mình đã tìm được rồi , cảm thấy hạnh phúc ngập tràn.
cái 5, 11 thì trên mạng có rất nhiều tư liệu về nó và mình thấy rất chuẩn ^ ^

bài viết hay

Top Bottom