Kính Cận's Club

Status
Không mở trả lời sau này.
S

suzyana

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hj, hôm nay tớ lập topic này để các mem "kính cận" - mang trên mắt 2 mảnh "ve chai" giống tớ cùng nhau giao lưu và chia sẻ những khúc mắc, kinh nghiệm, chuyện vui, buồn,...khi phải phụ thuộc vào "ve chai" nhé :D
Thân !
Tớ mở hàng trước nhák
Bị cận đi tới đâu cũng bị ng` khác gọi là "bốn mắt", "mắt thòi lòi".
Nghe mà xóc óc :|

H

hoangoclan161

Hic , nhiều lúc bị người ta coi là trí thức giả ........ hơ mà dạo này lại có người người muốn bị cận chớ ......... Hình như tụi nó nghĩ mang hai cặp " ve chai " là trông tụi bó trí thức ra hay sao ấy ........

M

mrs.no1

hứ hứ.

Bị Cận nhiều lúc khó chịu ra phết :p

Những lúc đi đâu trời mưa mà đeo kính nước mưa phả vào không nhìn thấy gì cả:D khổ thế đấy.

NHưng cũng oai. Thỉnh thoảng đẩy gọng kính lên bọn bạn trông thấy kêu mình tri thức giống nhà văn:D ( hàng lởm thôi)

S

suzyana

Hì hì, mang cặp kính cận đôi lúc cũng thú vị đấy chứ !
Lần trc' đi đường gặp trời mưa, nc' mưa bám zào kính chẳng thấy gì kả, suýt chút là leo lề, nhờ có đứa bạn chạy sau nó nhắc chứ ko thì...T_T

L

letrang3003

hihi đúng là kính cận có nhiều ưu điểm và nhược điểm thiệt .VD: Nếu mà làm một số công việc cũng rất bất tiện hơn so với những bạn ko phải mang 2 mảnh " ve chai " :). Một số học sinh học thể dục cũng rất khổ , nỡ mà rơi kính thì ......... thui ùi ( thành hiệp sĩ mù luôn ).Cũng như suzyana nói thì đi ra trời mưa , nc' mưa bắn vào lau sao giờ ?. Đó chỉ là một số ngược điểm cũng phải kể đến ưu điểm chứ nhỉ? Người đeo kính sẽ coi tri thức hơn nè , thế cũng là một thế mạnh :D . Tớ toàn dùng thế mạnh đó để thuyết thục cô giáo ko bị phạt trực nhật :p ( lười quá ak )

S

suzyana

Ừh thì đúng là kính cận có nhược điểm nhưng cũng ko ít ưu điểm.
Tớ bị cận cũng chỉ vì "Mọt sách hơn cả mong đợi" mà !
Đọc ở đâu tớ cũng đọc đc nên thành ra thế này T_T
Huhu
By giờ ngay cả đồng hồ cũng ko xem đc.
Nhìn cái gì cũng mờ căm
Nhưng nhờ thế mà cô chủ nhiệm khen tớ đếy :
- Bạn Châu mang kính nhìn dễ thương.
Tớ mê câu ý
keke

U

uocmolamnhavan

c nữa!c cũng bị này........hjc.........nhưng c mới bị thôi a`!bọn e bi jsowms wa nhỉ?

M

ms.sun

hic tớ cũng bị cận nè
bị cận từ hồi lớp 4:((
đi đâu bọn trong lớp cũng bảo tớ là lưu manh giả danh trí thức thôi:(( mà tớ đây thuộc loại hiền nhất lớp ,có dám bắt nạt ai bao giờ đâu mà chúng nó lại thế nhỉ:(

T

thanchetgoiemlasuphu93

ý ý ........ chị cũng bị .... thấy nhìu khi dở khóc dở cười quá .......
mah chị thấy nên lập một group nha .

T

truongtrang12

Ok :))

Cái cận cũng có cái hay.

Đeo kính nhìn trông dễ xương quá trời ^^!

Nhưng cái mạnh cũng sẽ có cái yếu :p

Ngày xưa khi chưa bị cận thấy ng ta cận mình thèm :D

Đọc sách mọi lúc mọi nơi lại còn cố tình cúi gằm xuống nữa chứ =))

Khi cận ....

Mới đầu thì rất chăm đeo kính :D

Một thời gian sau thấy khó chịu khi học thể dục thể là kính vất xó

Nhưng h cận nặng quá bắt buộc phải đeo kính.

Mùa đông trời lạnh, mang khẩu trang

Nhưng khi thở ra thì hơi nước bốc lên làm mờ hết kính không nhìn thấy gì

đành phải tháo khẩu trang ra thế là chịu lạnh :(( đi học

U

uocmolamnhavan

ủa mọi ng giống_thanh_ quá ...nhưng mọih ng bị cận sớm quá ,_thanh_ mới bị thôi nên ai cũng thấy lạ chứ chọc mjh,mjh xấu hổ quá!!!^^

S

suzyana

hic tớ cũng bị cận nè
bị cận từ hồi lớp 4:((
đi đâu bọn trong lớp cũng bảo tớ là lưu manh giả danh trí thức thôi:(( mà tớ đây thuộc loại hiền nhất lớp ,có dám bắt nạt ai bao giờ đâu mà chúng nó lại thế nhỉ:(
hihi, tớ cũng bị cận năm lớp 4 giống bạn, nhưng là cuối năm cơ ! :D
@thanchetgoiemlasuphu_93 : hihi, để khi nào club của chúng ta ổn định em sẽ lập 1 group như ý chị nói nhé !

S

suzyana

Ở trường tớ, trong khối 5, có cả thảy là 3 lớp, mà lớp nào cũng có ng` bị cận ^^
Riêng lớp tớ là có 3 ng` kaka

H

hoabattu1072000

CHo hoabattu tham gia Club với đc không nà!
Lâu rồi không vào hocmai không biết đến những club mới!
Thân!

T

thanh_kieu

Cho minh` tham ja Clud với
minh` cũng bị cận nè
buồn wa'
nhưng trông cũng tri thức :p

M

ms.sun

Ok :))

Cái cận cũng có cái hay.

Đeo kính nhìn trông dễ xương quá trời ^^!

Nhưng cái mạnh cũng sẽ có cái yếu :p

Ngày xưa khi chưa bị cận thấy ng ta cận mình thèm :D

Đọc sách mọi lúc mọi nơi lại còn cố tình cúi gằm xuống nữa chứ =))

Khi cận ....

Mới đầu thì rất chăm đeo kính :D

Một thời gian sau thấy khó chịu khi học thể dục thể là kính vất xó

Nhưng h cận nặng quá bắt buộc phải đeo kính.

Mùa đông trời lạnh, mang khẩu trang

Nhưng khi thở ra thì hơi nước bốc lên làm mờ hết kính không nhìn thấy gì

đành phải tháo khẩu trang ra thế là chịu lạnh :(( đi học

giống tớ thế!!
ngày trước khi chị tớ bị cận,tớ đều lấy kính của chị ra đeo,lại còn lấy dầu gió tra vào mắt để nhanh bị cận,bây giờ nghĩ lại mới thấy là mình vừa ngu vừa điên:((
lúc đầu,ai cũng khen là mình đeo kính vào trông rất trí thức lại còn rất dễ thương nữa.Vậy mà giờ đây,tuổi trẻ đã phai nhạt theo thời gian ,mình già đi,mắt kém dần,bọn lớp mình bảo mình là đeo kính vào trông như con bị thiểu năng trí tuệ:((
thế có ức không cơ chứ:((

M

ms.sun

ngày nay ở chỗ tớ không khí bị ô nhiễm nặng nề,đi đâu cũng phải đeo khẩu trang,kể cả đi W.C ở trường cũng phải dùng cái giọ mõm ý:(((lao công lười quét dọn quá:D)
thế là hơi bay hết vào kính\Rightarrowphải bỏ kính ra\Rightarrowmấy lần tớ suýt bị ngã trong nhà vệ sinh hay đi xe đạp hay đâm vào người ta ,bị người ta chửi té tát vào mặt,bảo là không biết đi xe lại còn đú,tinh vi đi ra ngoài đường,mà có phải như thế đâu cơ chứ:((

N

nhock_chum_97

tuj bị cận hồi lớp 5 nè ,cho tham gia với. Mới mang công nhận xấu hổ thật, nhưng mang hoài công nhận đẹp trai.:D

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom