Kiến thức cơ bản và nâng cao?

T

tieulactien_hp93

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Kì thi DH đang đến rất gần ma sao mình vẫn thấy rắc rối về phần trình bày quá.Tất cả cũng là do có 2 bộ sách cơ bản và nâng cao sinh ra 2 chương trình cb-nc.HAi chương trình này có nhiều chỗ k dc thông nhất,đặc biệt là phần hinh giải tích không gian.Sách nâng cao có phần khoảng cách giữa 2 đường thảng ,kc điểm đến đường thẳng,ứng dụn tích có hướng để tính thể tích khối chóp.Nhung trong sách cơ bản lại k hề có những đơn vị kiếm thức trên.Mình thì thấy những kiến thức đó rất hay,có thể sd nó để giải bài toán hnhf không gian thuând tuý theo phương pháp toạ độ.
Xem qua đáp án của bộ gd những nam gần đây mình thấy bộ luôn trình bày theo cơ bản,lấy kiến thức cơ bản làm chuản.Thầy mình dạy nâng cao nhưng cũng bảo nên làm theo cơ bản nếu chọn phần cơ bản.
Mình muốn hỏi thầy cô và các bạn trên diễn đàn khi mình làm cơ bản có thể sd kiến thức ban nâng cao k?và việc sd như vậy có bị trừ điểm?
Mình biết vấn đề này đã đựoc thảo luân nhiều nhưng đây là kì thi DH mình k muốn mạo hiểm với bất kì điều ji,mong thấy cô cho em câu trả lới chính xác nhất và đúng nhất theo tinh thần chaams thi của bộ gd và đào tạo.

Top Bottom