Văn 8 Kiểm tra 15'

Huỳnh Nguyễn Bích Vân

Học sinh
Thành viên
25 Tháng năm 2018
151
71
31
18
Lâm Đồng
THCS Trần Phú

Nguyễn Danh Nam.

Học sinh
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
91
80
21
21
Hà Nội
THPT
Đây là bài áp dụng những kiến thức cơ bản mà em, em gặp vấn đề về nó sao? Em không hiểu, không rõ chỗ nào, cần anh giúp không nhỉ?

phamkimcu0ng

Cựu Kiểm soát viên
Thành viên
9 Tháng mười 2018
1,683
7,939
561
Cà Mau
Trường trung học cơ sở Nguyễn Thiện Thành
Câu 2: Gia đình là tổ ấm của em. Gia đình em có ba người, đó là bố mẹ em và em. Bố em là công chức nhà nướ, mẹ thì bán thuốc tây tại nhà. Mặc dù bận việc nhưng bố mẹ vẫn chăm lo cho em từng li lừng tí. Em là con gái duy nhất trong gia đình. Năm nay em học lớp 8, trường trung học cơ sở Nguyễn Thiện Thành. Em luôn cố gắng học giỏi để bố mẹ vui lòng. Em rất yêu gia đình em. Em mong gia đình em luôn tràn ngập tiếng cười.

Tử Bàn

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng chín 2018
239
124
51
Gia Lai
THCS Lê Quý Đôn
Ngô Tất Tố ( 1894-1854 ) quê ở làng Lộc Hà, tổng Hội Phụ, phủ Từ Sơn, Bắc Ninh. Ông xuất thân là một nhà nho gốc nông dân với những công trình khảo cứu về triết học, văn học cổ, với những bài báo, bài viết mang khuynh hướng hiện thực xuất sắc, giàu tính chiến đấu. Cuộc đời ông chỉ vỏn vẹn 69 mùa xuân nhưng ông để lại cho đời những tác phẩm đáng giá như: " Tắt đèn " ( 1939 ), " Lều chõng " ( 1940 ) .... Sau nhiều năm tận tụy cống hiến, ông đã được Nhà nước trao tặng Giải thưởng Hồ Chí Minh về Văn học - Nghệ thuật.

Top Bottom