Văn 9 Kịch về người lính

Diệp Ngọc Tuyên

Typo-er xuất sắc nhất 2018
HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS

Pineapple <3

Học sinh chăm học
Thành viên
24 Tháng mười hai 2018
750
964
111
Hà Nội
THCS-THPT Tạ Quang Bửu
Có ai biết truyện ngắn nào về người lính không? Giúp mình với. Mình cần truyện ngắn để làm thành kịch về Người lính trong mắt em. ( Vì thời gian diễn có hạn nên truyện ngắn thôi ạ) Mình cảm ơn nhiều ^^
Lớp 9 thì em có thể lấy những truyện ngắn trong chương trình học được mà nhỉ? Ví dụ như: Chiếc lược ngà, Những ngôi sao xa xôi,...

Hà Chi0503

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
26 Tháng mười 2017
1,685
4,334
529
Nghệ An
Có ai biết truyện ngắn nào về người lính không? Giúp mình với. Mình cần truyện ngắn để làm thành kịch về Người lính trong mắt em. ( Vì thời gian diễn có hạn nên truyện ngắn thôi ạ) Mình cảm ơn nhiều ^^
Bạn có thể tìm đọc một số truyện ngắn như Người lính cũ (Thạch Lam), Lũ đầu nguồn (Cao Thị Trang), Nước mắt của những người lính (Phan Minh Huy),... và rất nhiều mẩu chuyện ngắn khác, bạn tìm trên gg sẽ có rất nhiều câu chuyện và bạn có thể từ đó chọn lọc nội dung nào đó sao cho phù hợp với nội dung vở kịch. Vì đang học lớp 9 nên khuyến khích đem nhưng chi tiết từ các tác phẩm văn học 9 như Chiếc lược ngà (Nguyễn Quang Sáng), Những ngôi sao xa xôi (Lê Minh Khuê), có thể chắt lọc hình tượng người lính qua các bài thơ như Bài thơ về tiểu đội xe không kính (Phạm Tiến Duật), Ánh trăng (Chính Hữu)... Nếu bạn cần giúp đỡ thêm, có thể gửi kịch bản lên đây và bọn mình sẽ giúp bạn sửa chữa và hoàn thiện.
Chúc bạn thành công :D

Top Bottom