Văn 9 Kịch về người lính

Thảo luận trong 'Văn bản kịch' bắt đầu bởi Diệp Ngọc Tuyên, 24 Tháng tư 2019.

Lượt xem: 368

1. Diệp Ngọc Tuyên

Diệp Ngọc Tuyên Typo-er xuất sắc nhất 2018 Thành viên HV CLB Hội họa

Trường học/Cơ quan:
    THCS
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Có ai biết truyện ngắn nào về người lính không? Giúp mình với. Mình cần truyện ngắn để làm thành kịch về Người lính trong mắt em. ( Vì thời gian diễn có hạn nên truyện ngắn thôi ạ) Mình cảm ơn nhiều ^^

Trần Tuyết Khả thích bài này.
  2. Pineapple <3

Pineapple <3 Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS-THPT Tạ Quang Bửu

Lớp 9 thì em có thể lấy những truyện ngắn trong chương trình học được mà nhỉ? Ví dụ như: Chiếc lược ngà, Những ngôi sao xa xôi,...

Diệp Ngọc Tuyên thích bài này.
  3. Hà Chi0503

Hà Chi0503 Học sinh tiêu biểu Thành viên

Bạn có thể tìm đọc một số truyện ngắn như Người lính cũ (Thạch Lam), Lũ đầu nguồn (Cao Thị Trang), Nước mắt của những người lính (Phan Minh Huy),... và rất nhiều mẩu chuyện ngắn khác, bạn tìm trên gg sẽ có rất nhiều câu chuyện và bạn có thể từ đó chọn lọc nội dung nào đó sao cho phù hợp với nội dung vở kịch. Vì đang học lớp 9 nên khuyến khích đem nhưng chi tiết từ các tác phẩm văn học 9 như Chiếc lược ngà (Nguyễn Quang Sáng), Những ngôi sao xa xôi (Lê Minh Khuê), có thể chắt lọc hình tượng người lính qua các bài thơ như Bài thơ về tiểu đội xe không kính (Phạm Tiến Duật), Ánh trăng (Chính Hữu)... Nếu bạn cần giúp đỡ thêm, có thể gửi kịch bản lên đây và bọn mình sẽ giúp bạn sửa chữa và hoàn thiện.
    Chúc bạn thành công :D

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted