Văn 9 Kỉ niệm tuổi thơ

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi linhle10625@gmail.com, 26 Tháng mười 2019.

Lượt xem: 109

1. linhle10625@gmail.com

linhle10625@gmail.com Học sinh mới Thành viên

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Thầy cô và các bạn cho mình tham khảo bài văn kể về kỉ niệm thú vị của tuổi ấu thơ( sự dụng yếu tố miêu tả nội tâm). Càng sớm càng tốt :Tonton7

Last edited: 26 Tháng mười 2019
  2. Harry Nanmes

Harry Nanmes Tài năng sáng tạo 2018 | Cựu Mod Văn Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Tứ Kỳ.

Với đề này thì chúng ta có thể kể lại một lần mắc lỗi hay một trận đấu kịch tính của tuổi thơ ấu này.
    Mình lấy ví dụ trận đấu. Đó có thể là trận đấu giữa 2 "tuyển thủ" ô ăn quan. :D Đầu tiên, bạn miêu tả cách chơi, sau đó kể lại trận đấu. Trong lúc kể thì ta có thể xen vào các yếu tố nội tâm như "Tôi tự hỏi mình nước này lên đi ô nào, đi sang trái hay sang phải?" , "Sao cậu ta có nhiều quân thế nhỉ?", "Cứ đà này mình có vẻ thua mất", "Trời ơi, mình sắp thua mất rồi, phải đi như thế nào chơ thật khéo để đỡ vay quan nhà người ta mới được!",... Tương tự như vậy.
    Cuối cùng, bạn kể về kết quả của trận đấu "siêu kịch tính" này và đưa ra cảm xúc của bản thân. Đây cũng là một cách đề bày tỏ nội tâm ấy.

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted