Ngoại ngữ Kĩ năng nghe

Ye Ye

Cây bút Truyện ngắn 2017|Thần tượng văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
2,064
2,347
434
Hà Nam
NEU (Dream)
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi người ơi em học đội tuyển Anh. Cô giáo bảo là cô dạy Nghe trước sau đó mới dạy Ngữ pháp. Em hơi lo tại trước giờ chưa nghe nhiều, coi như từ con số 0 ạ. Mọi người có thể chia sẻ vs em luyện nghe cho người bắt đầu ở web nào, hay nghe ở đâu ( ở trên mạng nha) hiệu quả không ạ?
Em cảm ơn.

• Like
Reactions: Lạc Tử Lộ

TajSaker

Học sinh tiến bộ
Thành viên
23 Tháng sáu 2017
779
1,071
194
Tốt nhất theo mình vẫn là phim, phim Anh phim Mỹ đủ thể loại. Khi xem để Engsub. Lựa chọn thứ 2 là xem các video youtube của người bản xứ về các chủ đề bạn thích (văn học, vlog, công nghệ,...). Nên nghe bằng loa chứ không nên nghe tai nghe.
Không nên học nghe bằng cách nghe bài hát như nhiều người nói, không có hiệu quả cao và dễ chán.

one_day

Cựu Mod tiếng Anh
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
13 Tháng tám 2013
2,587
1,572
449
Việt Nam
Mọi người ơi em học đội tuyển Anh. Cô giáo bảo là cô dạy Nghe trước sau đó mới dạy Ngữ pháp. Em hơi lo tại trước giờ chưa nghe nhiều, coi như từ con số 0 ạ. Mọi người có thể chia sẻ vs em luyện nghe cho người bắt đầu ở web nào, hay nghe ở đâu ( ở trên mạng nha) hiệu quả không ạ?
Em cảm ơn.
Em vào British council, learn English for teens xem nha

• Like
Reactions: Ye Ye

Lạc Tử Lộ

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng bảy 2017
423
242
91
20
Hà Nội
THPT Phúc Thọ
Em cảm ơn.
Bạn có thể coi Học tiếng Anh qua phim Extra 2 nghe dễ hiểu lắm !!;);)
Chúc bạn hok tốt nka!!:D:D:D

chua...chua

Học sinh tiến bộ
Thành viên
20 Tháng tư 2017
630
568
184
19
Hà Nội
THCS Mai Đình
Bạn thử ghi ra là studynhac . Mik thấy rất hiệu quả

Vũ Lam Nhật Nhật

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng ba 2017
152
78
79
Phú Yên
THCS Hùng Vương
Bạn nên đăng kí học trên Ucan.vn, ở đây không chỉ có luyện nghe (với nhiều cấp độ khác nhau) mà còn nhiều điều thú vị để học nữa, ngữ pháp, giao tiếp, có tất cả, hơn nữa trong thư viện còn có rất nhiều video hay, như là phim tiếng anh, học tiếng anh với obama, ted, truyện, bài hát... Mình học gần 1 năm trời rồi nên trình độ nghe của mình cải thiện nhiều lắm :)))) Bây giờ người nước ngoài có nói gì mình cũng nghe hiểu được (^^)

Top Bottom