Không thể giải quyết được.Phải nhờ đến diễn đàn thôi!HUHU

C

changtraithang12_anhxtanh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mong thầy và bạn nào có kinh nghiêm giúp mình giải quyết vấn đề mà mấy lâu nay mình chịu không nỗi là;Khi học bài giảng với thầy Sơn mình làm được rât nhanh tất cả các bài tập toán trong bài giảng cũng như bài tập về nhà.Tuy nhiên khi vào phòng thi hay thi thử ở nhà mình lại không tài nào làm nhanh và tốt được.Mình toàn bị điểm kém,mình nhìn vào cái đề hoá đã bị hoa cả mắt rùi,các câu sắp xếp lẫn lộn nhau,những câu đơn giản mà tưởng như phức tạp,không biết có phải do tâm lý không nữa.mong thầy và các bạn có kinh nghiệm gúp mình vượt qua khỏi hoàn cảnh khó khăn này.Cảm ơn rất nhiều!

M

minhqwe

Mình cũng gặp tình trạng giống như bạn, khi thi thử thì tay chân rã rời, hoa mắt, đau đầu, đọc đề cũng không nổi, những kiến thức chạy đâu mất tiêu. Theo mình để khắc phục thì trước khi làm bài hãy cười và hít thở sâu, khi đọc đề mà bạn bị bối rối thì đừng đọc nữa ngẩng mặt lên hít thở thả lỏng rồi hãy tiếp tục. Khi bạn có câu nào ko giải được thì hãy nghĩ trong đầu câu này rất dễ, mình nhất định sẽ tìm ra cách giải. Đó là cách mình đang làm, ko biết có hiệu quả ko! hi vọng các bạn khác cũng sẽ góp ý để mình học hỏi

C

chipi_v

Đây là cách của mình các bạn xem nhé. Để làm trọn vẹn đc 90 phút và 50 câu trong đề thật sự không phải dễ dàng đúng không ? Bởi vậy nên các bạn hãy làm thế này
_ Phân bổ thời gian làm câu lý thuyết trc, vì không phải tư duy cao nên đỡ mất sức. Lúc này đầu óc vẫn minh mẫn. Rồi mới đến những câu cực dễ. Câu dễ vừa, rồi khó.
_ Luyện đề thật tốt, làm đề khó nhiều tính toán, dài dòng phức tạp, bộ não bạn sẽ phải tự thick ứng dần dần cho quen với tần suất tư duy liên tục và mới liên tục chứ không dập khuôn và bó hẹp như trong phần bài tập tự luyện.
_ Có thói quen thư giãn với những câu dễ trong đề, VD khi gặp câu dễ bạn nên tự nhủ hài hước " Ngon ! " hoặc đại loại như thế.
Nhưng tóm lại quan trọng nhất là sức khỏe trí tuệ và chuẩn bị chu đáo kĩ càng bằng cách luyện đề thật nhiều. Chúc bạn thành công !

C

changtraithang12_anhxtanh

Mình cũng nghĩ như bạn chipi nói,bây giờ phải làm thật nhiều đề vào thôi,lúc đó mới làm wen được với 'bão lũ'.OK! vậy đi!còn VÀI TUẦN THÔI ĐẤy CÁc BẠN Ạ! CỐ LÊN .Try,try,try!
:)|:)|:)|:)| ------> Mệt mỏi!
@-)@-)@-)@-):mad::mad::mad:------->Hoa mắt chóng mặt đau đầu.HIHI
:eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:----------->NGẠC NHÊn!
:D:D:D:D:D:D:D=((=((=((--------->HẠNH PHÚC<ZUI SƯỚNG!

Top Bottom