Văn không biết làm văn

lele47298@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
29 Tháng tám 2017
48
6
6

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
mình năm nay lớp 9 rồi , sắp phải thi ts10 vậy mà bây giờ nhìn vào cái đề văn mình chẳng biết làm gì cả , lúc nào cũng ôm bài văn mẫu , mình phải làm sao đây ?
Bạn cần chú ý nghe cô giảng, ngoài ra đọc thêm các tài liệu văn nè. Ngoài ra bạn phải tìm gì đó để yêu thích cái bộ môn "khó nhằn" đối với các teen này nhé!
Nếu được mình với bạn có thể học nhóm trong thoại về môn này nhé! Mình cũng chỉ học dạng khá về môn này thôi!

Cù Chuầy

Học sinh
Thành viên
9 Tháng mười 2017
107
62
21
20
Hà Tĩnh
mình năm nay lớp 9 rồi , sắp phải thi ts10 vậy mà bây giờ nhìn vào cái đề văn mình chẳng biết làm gì cả , lúc nào cũng ôm bài văn mẫu , mình phải làm sao đây ?
Mình khuyên là bạn nên đọc nhiều sách văn mẫu vào..tối cb ngủ thì bạn đọc đi......văn thì chủ yếu là đọc thôi...sau đó ms nhớ đc

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,747
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
ko cần lo lắng đọc lại cấu trúc văn nghị luận đy bạn

Học Văn là học cách sống. Một tác phẩm Văn học, đơn giản là một câu chuyện, mà ở đó bạn được tiếp xúc với cuộc sống của các nhân vật, đặc biệt là cách họ phản ứng với hoàn cảnh. Học hỏi từ họ, chúng ta có thể tránh được rất nhiều sai lầm trong cuộc sống.

Chị thử đọc lại các bước để viết bài văn, đoạn văn gì đó xem nào?
cứ ngoạch bừa vô đấy !!!
Khi đi thi thì ăn ngỗng đó bạn

Nguyễn Mạnh Trung

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng năm 2017
450
218
81
22
Đắk Nông
Học Văn là học cách sống. Một tác phẩm Văn học, đơn giản là một câu chuyện, mà ở đó bạn được tiếp xúc với cuộc sống của các nhân vật, đặc biệt là cách họ phản ứng với hoàn cảnh. Học hỏi từ họ, chúng ta có thể tránh được rất nhiều sai lầm trong cuộc sống.

Chị thử đọc lại các bước để viết bài văn, đoạn văn gì đó xem nào?

Khi đi thi thì ăn ngỗng đó bạn
bác không hiểu em r, chưa bao h em viết văn dưới 7 điểm đâu

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,747
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch

cậu là của tớ???

Banned
Banned
Thành viên
29 Tháng chín 2017
291
153
36
Hà Nam

lele47298@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
29 Tháng tám 2017
48
6
6
mình cũng đọc sách nhiều lắm chứ , nhưng mỗi tội chỉ nhớ được cái nội dung của nó thôi , còn câu chữ ngôn từ thì chẳng thấm vào đâu cả

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Mình khuyên là bạn nên đọc nhiều sách văn mẫu vào..tối cb ngủ thì bạn đọc đi......văn thì chủ yếu là đọc thôi...sau đó ms nhớ đc
Đọc nhiều quá xong có mơ về văn mẫu không nhỉ?
Đúng rồi, bạn vào topic này luyện phần đọc hiểu nhé!
@hanh2002123 em nhớ năm vừa rồi có topic ôn vào 10 có nhiều anh chị cũng tham gia như anh @Tuấn Nguyễn Nguyễn, anh Đô, anh @Trứng muối ,... chị xem năm nay giúp chúng em với ạ!
mình cũng đọc sách nhiều lắm chứ , nhưng mỗi tội chỉ nhớ được cái nội dung của nó thôi , còn câu chữ ngôn từ thì chẳng thấm vào đâu cả
Mình có quyển "Chiến thuật ôn thi vào 10" nó chỉ cách học rất là hay!

Top Bottom