Chia sẻ khối D học như thế nào

Thảo luận trong 'Góc chia sẻ' bắt đầu bởi Thaortnguyenthithu895@gmail.com, 14 Tháng tám 2019.

Lượt xem: 62

1. Thaortnguyenthithu895@gmail.com

Thaortnguyenthithu895@gmail.com Học sinh mới Thành viên

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

vào lớp chọn khối D thì học như thế nào cho tốt ? giúp mình với và mình cảm ơn rất nhiều:Tonton18

2. Võ Thu Uyên

Võ Thu Uyên Chủ nhiệm CLB Lịch sử|Chuyên viên nhiệt huyết Cộng tác viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Quỳnh Lưu I

Bạn chỉ cần chăm chú nghe giáo viên giảng bài, về nhà ôn lại và làm thêm bài tập nâng cao là ổn thôi mà
    Bạn cũng có thể theo học 1 số khóa học online để củng cố kiến thức. Hoặc cũng có thể đăng kí học thêm với thầy cô trên lớp để được ôn lại bài và luyện đề nhé

phamkimcu0ng thích bài này.
  3. Phạm Ngọc Thảo Vân

Phạm Ngọc Thảo Vân Trưởng nhóm Cộng Đồng Cu li diễn đàn TMod xuất sắc nhất 2017

Vừa học giỏi Văn vừa học giỏi Toán là chị cực nể ý :D Thông thường môn khô khan như Toán em chỉ cần chắc kiến thức trọng tâm bài học rồi áp dụng các bài tập từ vận dụng thông thường đến vận dụng cao,..có nhiều cách giải nhưng em nên chọn 1 cách giải phù hợp với mình thôi là đủ. Văn thì không phải môn sở trường của chị nên chị không giúp được rồi :D Anh thì phải siêng học từ vựng và nhớ thật kỹ các cấu trúc ngữ pháp, dạng, thì. Đối với chị thì học từ vựng Tiếng Anh là khó nhất, em nên thường xuyên theo dõi những mẹo học nhanh từ vựng, cách nhớ lâu từ vựng,..mà các anh chị trước chia sẻ và áp dụng thử cho bản thân, cách nào thấy hiệu quả thì nên áp dụng luôn.

Cô Bé Mặt Trăng, Hồ Nhiphamkimcu0ng thích bài này.
  4. Kayaba Akihiko

Kayaba Akihiko Học sinh chăm học Thành viên HV CLB Hóa học vui

Trường học/Cơ quan:
    THCS Tân Dĩnh

Đơn giản thôi, đừng bỏ chữ nào của thầy cô trên bảng, mua nhiều sách kham khảo để học,đọc thật nhiều, làm thật nhiều, tự luyện tên internet , ngoài bài tập thầy cô giao thì tìm hiểu rộng hơn , làm bài tập nâng cao nhiều hơn

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted