Khối D có thể chọn ngành gì

L

luckyhyun

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

hic, mình năm sau thi rồi, nhưng bây giờ vẫn chưa chọn được ngành, trường phù hợp. Mình thi khối D, và bản thân mình là người hướng nội, thiên về môn Văn, không thích lắm những nghề tính toán. ĐH Ngoại Ngữ thì mình k thấy hứng thú lắm. Mọi người nghĩ giúp mình ở Đà Nẵng có ngành gì phù hợp k nhỉ :( Cảm ơn ^^

N

ngoccaugiay

ngành dịch thuật cũng có thể là một lựa chọn thú vị cho em đấy chứ! giỏi văn, thêm tiếng anh nữa là quá ổn rồi.

H

hanoivn1004

Khối D có rất nhiều lựa chọn mà.
Học Kinh tế đối ngoại, marketing, quản trị kinh doanh, Du lịch để làm hướng dẫn viên, Ngoại giao, Ngân hàng,...
Nếu không giỏi tính toán thì lựa chọn tốt nhất có vẻ là ĐH ngoại ngữ rồi :(
Học Đại học ngoại ngữ thì có thể sau này ra làm phiên dịch viên cũng hay mà, nếu ko thì làm dịch thuật tiếng anh. Nhưng mà dịch thuật thì mệt lắm đó em ah
Thực ra sau này đi học có thể thay đổi được tính cách hướng nội đấy, học kinh tế sẽ giúp năng động hơn

Last edited by a moderator:
H

honlentatca

ban mo day rang ma giong minh ri.minh cung ko thich tinh toan,ko thich dai hoc nghoai ngu,minh dinh nam ni thi ngoai giao,diem hoi cao nhung minh se co gang,hi vong ban cung se ...

K

kyky713

hihi tks mọi người, thật ra thì không phải mình ko giỏi tính toán nhưng ko thích chạm đến những con số nhiều.Sắp nộp hồ sơ rồi mà lại phân vân quá. Mình thích trường ĐHKHXHNV ở TPHCM nhưng mình phải ở Đà Nẵng thôi. nhưng ĐN lại không có ngành truyền thông, báo chí thì lại ko phát triển. KHó nghĩ quá:(

1

123hasong

học môn văn như thế nào để có hiệu quả

học sinh cần làm gi để sau khi hoc xong khối d để co việc ngay

Top Bottom