Cuộc sống Khối A01 hay A00

ln8941595@gmail.com

Học sinh
Thành viên
29 Tháng sáu 2021
87
91
36
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi người ơi hiện tại e đang rất băn khoăn về việc nên thi khối A01 hay A00 ạ. Hiện tại em làm mấy đề tiếng anh mấy năm gần đây thì đều đc khoảng 9 điểm còn về môn hóa em đi học thêm thì hầu như em đều làm hết đc btvn ạ. Mục tiêu của em trước mắt là điểm cao để thi vào bách khoa chứ không bàn về lợi ích sau này của môn tiếng anh ạ thì mọi người cho em xin ít ý kiến với ạ. Em cảm ơn mọi người nhiều

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
A00 là Toán Lý Hóa, còn A01 là Toán Lý Anh đúng ko?

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
A00 là Toán Lý Hóa, còn A01 là Toán Lý Anh đúng ko?
Vân Nhi NguyễnTheo chị thì em nên theo khối A00 vì em có lợi thế về hóa, trường chị nhiều người thi A01 là vì không học được hóa chứ không phải vì học giỏi anh. (Đây là ý kiến của riêng của chị thui)

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Nếu ngành e chọn của bách khoa tuyển cả A00 và A01 thì e chọn cái nào e giỏi hơn, tự tin hơn là được. Vì vào đại học ngành e học nếu tuyển cả 2 khối A00,A01 thì vào lớp sẽ ngồi chung hết chứ có phân biệt lớp có bạn thi anh, lớp bạn thi hoá đâu e.

Vd: ngành kế toán/kiểm toán/hệ thống thông tin của 1 trường có khoảng 30 học phần( trong 30 học phần thì có khoảng hơn 20 môn chẳng hạn) trong 4 năm học thì dù e có thi khối A00 hay A00 thì các e cũng phải học đủ hơn 20 môn đó. Có 1 số môn nó sẽ có kiểu cùng môn tiếng anh (nhưng có tiếng anh 1, tiếng anh 2, tiếng anh 3) hoặc toán (thì có toán cao cấp 1, toán cao cấp 2, lí thuyết xác suất và thống kê toán, mô hình toán kinh tế...). Kết thúc môn này kì này, đến kì sau lại học môn khác chứ k học lại các môn như c3 đâu. 1-2 năm đầu thường học các môn đại cương (như toán cao cấp, tiếng anh cơ bản, các môn về triết học, giáo dục thể chất và giáo dục quốc phòng), 2 năm cuối sẽ là các môn cơ sở khối ngành, cơ sở ngành, ngành, chuyên ngành và đi thực tập.

Còn các ngành kĩ thuật cũng tương tự vậy, sẽ có những môn chỉ học 1 kì là xong, có nhưng môn cũng chia ra làm mấy học phần nhỏ nhưng mỗi học phần đó đều tính điểm riêng như 1 môn.
Trừ khi cái ngành e thích của bách khoa chỉ tuyển 1 khối A00 hoặc chỉ A01 thì e mới nên đắn đo chọn cái nào.
Tuy nhiên thì trường bách khoa nhưng còn tuỳ thuộc e học ngành nào nữa ý. Vd như e học ngành kế toán ( c chỉ VD thôi vì có khi bách khoa k có ngành kế toán) thì chẳng cần giỏi hoá làm gì cả vì 4 năm chả học môn hoá nào. Nhưng VD nếu ngành khác lại phải học môn liên quan tới hoá thì c3 e lại nên chọn khối có hoá để học.

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Mọi người ơi hiện tại e đang rất băn khoăn về việc nên thi khối A01 hay A00 ạ. Hiện tại em làm mấy đề tiếng anh mấy năm gần đây thì đều đc khoảng 9 điểm còn về môn hóa em đi học thêm thì hầu như em đều làm hết đc btvn ạ. Mục tiêu của em trước mắt là điểm cao để thi vào bách khoa chứ không bàn về lợi ích sau này của môn tiếng anh ạ thì mọi người cho em xin ít ý kiến với ạ. Em cảm ơn mọi người nhiều
ln8941595@gmail.comChị nhớ hôm trước em có hỏi về ngành CNTT của BK đúng không? Theo chị tìm hiểu ngành này thì đều tuyển cả 2 khối A01 và A00 cho nên việc em lựa chọn khối nào để thi thì hãy chọn khối nào em tự tin hơn hoặc có thể nói giữa môn Hóa và Anh, em có lợi thế môn nào thì chọn khối theo đó. Cá nhân chị thấy môn Hóa có vẻ khó hơn nhưng đối với các bạn học chuyên tự nhiên thì lại khác nè

Top Bottom