English THCS Khoanh tròn vào câu trả lời đúng nhất.

KhanhHuyen2006

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng tư 2022
710
726
121
15
Hà Nam

Hien Dang

Cựu Mod tiếng Anh
Thành viên
2 Tháng chín 2021
836
1
858
136
21
Nam Định
NEU
46. Tell me the time ___________ you are going to arrive. *Em có tham khảo một số đáp án thì thấy câu trả lời là D mà vẫn chưa hiểu tại sao ạ, anh chị giúp em với!
A. at which B. they C. when D. A&C
KhanhHuyen2006
Ở đây when đại từ quan hệ cho cụm chỉ thời gian và at which cũng có vai trò tương tự khi nói về giờ giấc.
Còn khi nói về ngày hay tháng có thể dùng when hoặc on which/in which.
Em tham khảo thêm [Lý thuyết] Mệnh đề quan hệ - HMF nhé.
Chúc em học tốt!

KhanhHuyen2006

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng tư 2022
710
726
121
15
Hà Nam

Hien Dang

Cựu Mod tiếng Anh
Thành viên
2 Tháng chín 2021
836
1
858
136
21
Nam Định
NEU
Ở đây em đang phân vân vì em thấy at which dùng để chỉ nơi chốn nữa hay sao ạ?
KhanhHuyen2006Thực ra giới từ + which là thành một cụm luôn ấy em, tức là which nó thay thế cho phần mà ở sau giới từ. Ví dụ như em có câu hỏi là What is the name of the school at which you study thì which thay cho the school, còn where thì ý nó sẽ là chỉ cả giới từ và danh từ. Tương tự như thế với cụm chỉ thời gian thôi. Chứ không phải là nó riêng biệt cho nơi chốn hay thời gian như là when và where nhé.

• Love
Reactions: KhanhHuyen2006

KhanhHuyen2006

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng tư 2022
710
726
121
15
Hà Nam
Thực ra giới từ + which là thành một cụm luôn ấy em, tức là which nó thay thế cho phần mà ở sau giới từ. Ví dụ như em có câu hỏi là What is the name of the school at which you study thì which thay cho the school, còn where thì ý nó sẽ là chỉ cả giới từ và danh từ. Tương tự như thế với cụm chỉ thời gian thôi. Chứ không phải là nó riêng biệt cho nơi chốn hay thời gian như là when và where nhé.
Hien DangDạ vâng em cảm ơn ạ.

Top Bottom