khoảng thời gian nên dành cho làm đề

F

fatcat95_st

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

các bậc tiền bối đi trước ơi!Tính từ giờ đến lúc thi năm 2013 là còn 11 tháng.Em định dành 6 tháng vừa học kiến thức lớp 12 vừa ôn lại kiến thức lớp 10 và 11.Còn 5 tháng còn lại em định để làm đề và xem trong lúc làm đề chưa rõ chỗ nào thì bù luôn! Liệu em phân chia thời gian ôn thi như thế có hợp lí không? các bậc tiền bối chỉ giáo cho em với!:khi (154):

H

huongnhai230

các bậc tiền bối đi trước ơi!Tính từ giờ đến lúc thi năm 2013 là còn 11 tháng.Em định dành 6 tháng vừa học kiến thức lớp 12 vừa ôn lại kiến thức lớp 10 và 11.Còn 5 tháng còn lại em định để làm đề và xem trong lúc làm đề chưa rõ chỗ nào thì bù luôn! Liệu em phân chia thời gian ôn thi như thế có hợp lí không? các bậc tiền bối chỉ giáo cho em với!:khi (154):

Chào em, cách phân chia của em cũng khá hợp lý rồi. Trong giai đoạn học kiến thức lớp 10, 11 này học đến đâu em tổng hợp lại kiến thức luôn đến đó vào một quyển vở riêng. Để đến giai đoạn sau khi em làm đề và ôn luyện lại kiến thức em chỉ cần xem trong quyển vở đó là nhớ.
Chúc em thành công!

ngominhbien

Học sinh mới
Thành viên
5 Tháng bảy 2016
32
0
11
31
giai đoạn làm đề nên rút lại khoảng 3 tháng, 3 tháng rưỡi. 2 tuần cuối trước khi thi chỉ xem lại sách, công thức, mẹo để nhớ và tạo phản xạ cũng để giữ sức, đừng ham hố làm đề quá ko thì điểm rơi phong độ sẽ ko trùng vào lúc thi

Top Bottom