Khoá toán thầy Lê Phương???

N

ngocmai_09

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mod cho e hỏi tại sao trong khóa học của thầy ko có phần nguyên hàm??? trong khi phần này phải chắc thì mới học được tích phân???
e chưa học nguyên hàm nên giờ học tích phần luôn thấy rất khó. dù tự học trong các sách thì cũng chỉ được phần nào, không được chi tiết. Vậy mong thầy thêm vào bài về nguyên hàm được không ạ?

H

hocmai.toanhoc

Mod cho e hỏi tại sao trong khóa học của thầy ko có phần nguyên hàm??? trong khi phần này phải chắc thì mới học được tích phân???
e chưa học nguyên hàm nên giờ học tích phần luôn thấy rất khó. dù tự học trong các sách thì cũng chỉ được phần nào, không được chi tiết. Vậy mong thầy thêm vào bài về nguyên hàm được không ạ?

Chào em!
Vì tích phân cũng như nguyên hàm thôi chỉ thêm bước đổi cận rồi thay cận nữa thôi.
Nếu mà Thầy dạy từng bước thì khoá học sẽ rất dài, đôi khi làm các em nhàm chán.
Vì vậy em chịu khó nghe giảng trên lớp + đọc sách+ bài giảng của thầy.
Chúc em thành công.

N

ngocmai_09

nói vậy nghe chừng ko hợp lý a ak. nếu nói dài mà nhàm chán thì chẳng phải khóa của mình đã dài rồi sao, có nhiều bài thầy dạy đến 4-5 bài giảng, kĩ từng tí một, sao ko ai kêu nhàm chán? đây chỉ là góp ý của em, còn khóa hoc có điều chỉnh hay ko em cũng chẳng làm gì được, chỉ thấy thất vọng...giờ ko học thêm ở đâu, em chỉ học trên mạng, mà BTTL thì sai nhiều chỗ, ko giống cách của thầy, giờ đến việc này nữa :(((((( so sad

L

lache

bài của thầy dạy thì hay sai thật:(. Nhưng hocmai nói đúng đó bạn phần nguyên hàm Không cần dạy cũng được. Tích phân Khác chỉ ở chỗ có thêm cận thôi. bạn đọc lại sách giáo khoa là hiểu thôi

N

ngocmai_09

mình cũng có học sgk chứ. hiểu nhưng còn nhiều dạng nữa. thôi đằng nào cũng thế. mình cũng chẳng thắc mắc nữa.

H

hocmai.toanhoc

nói vậy nghe chừng ko hợp lý a ak. nếu nói dài mà nhàm chán thì chẳng phải khóa của mình đã dài rồi sao, có nhiều bài thầy dạy đến 4-5 bài giảng, kĩ từng tí một, sao ko ai kêu nhàm chán? đây chỉ là góp ý của em, còn khóa hoc có điều chỉnh hay ko em cũng chẳng làm gì được, chỉ thấy thất vọng...giờ ko học thêm ở đâu, em chỉ học trên mạng, mà BTTL thì sai nhiều chỗ, ko giống cách của thầy, giờ đến việc này nữa :(((((( so sad

Hi em!
Đừng quá băn khoăn nhé. Em phải hiểu là "luyện thi Đại học" khác với học thêm. Ngày xưa còn đi học, mình vẫn vừa học thêm thầy cô trên trường vừa theo học một khóa luyện thi riêng của thầy khác. Tất nhiên không phải vì mình nhiều tiền, có điều kiện học nhiều thầy một lúc, mà là: Đã bước vào luyện thi nghĩa là mình đã có vốn kiến thức giáo khoa cơ bản là chắc, và chỉ xoáy vào phần trọng tâm, không lan man kiến thức bên lề để học sinh nắm được nội dung cần ôn kĩ khi đi thi.
Lời khuyên tham gia khóa học:
+ Trước khi học bài mới của học mãi, em nên đọc sách giáo khoa để hiểu kiến thức cơ bản
+ Xem video clip của hocmai.vn. Dừng hình, note lại bất cứ chỗ nào em thắc mắc, không hiểu. Em có thể trao đổi riêng với hocmai.toanhoc qua số hotline: 094202220408.
Chúc em học tốt!

Top Bottom