Khó cực kì ( đề thi HSG )

B

benhok

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Câu1
hai người đạp xe đều .Người thứ nhất đi quãng đường 300m hét 1 phút .Người thú 2 đi quãng đường 7,5km hết 0,5 giờ
a)Người nào đi nhanh hơn?Vì sao?
b)HAi người cùng khởi hành từ một địa điểm và đi cùng chiều thì sau 20 phút hai người cách nhau bao nhiêu km?
c)Hỏi sau bao nhiêu thời gian thì hai người gặp nhau?
Câu2
Một cái bình có hình dạng như hình vẽ(H-1).Tiết diện [TEX]S_1=200cm^2;S_2=10cm^2[/TEX] độ cao H=20cm.Người ta đổ vào bình 3,2kg dầu hoả ở 0 độ C,khối lượng riêng [TEX]D_0=0,8g/cm^3[/TEX]
a)Tính áp suất lên đáy bình?
b)Hơ nóng bình thêm 20 độ c thì áp suất lên đáy bình thay đổi như thế nào ?
Cho rằng khi nhiệt độ tăng thêm 1 độ C thif thể tích tăng thêm 0,001 lần thể tích ở 0độC và coi như không nở
Câu3Một đầu máy có công suất [TEX]P_1=40 kW[/TEX]thì chạy với vận tốc tối đa 36km/h.Một đầu máy khác có công suất [TEX]P_2=60kW[/TEX] vận tốc tối đa là 42km/h
Hỏi nếu nối hai đầu máy lại với nhau thì chạy với vận tốc tối đa bằng bao nhiêu ?(Tất cả cùng chạy trên một quãng đường)
Câu4
Một chú kiến ở vị trí A trên một gương mặt phẳng có thể chạy theo hai hương AB,AC(H-2)
với vận tốc 1cm/s.Tính vận tốc ảnh của nó sau gương so với nó trong hai trường hợp trên .
Câu5
Vì sao mùa đông mặc áo bông lại ấm ??Có phải áo bông đã truyền nhiệt cho cơ thể ta không?
Còn hình vẽ chờ tớ tìm cách vẽ hình đã nha nếu có bạn nào biết chỉ giùm mình với

9

9X_conduongtoidi

Đề này khôgn khó lắm đâu em à? ;)) Bây giờ chị không có nhiều thời gian. em add nick chị because_iamme.9x_thewwayiam nhé... chị sẽ hướng dẫn cho em cách làm, ok? Có gì em cứ hỏi mấy bác trên này nữa... siêu lắm đó :)
Sao ko thấy em add? Xem cso bài nào chị giải luôn hộ nghen.

Last edited by a moderator:
B

billgate_tl_hai

CHào bạn!

Nick mình là billgate_tl_nthai nè! Ép vào hỏi thoải mái (mình thường lên mạng vào sáng chủ nhật)

H

heocon_friendly_234

câu 5 nè: Áo bông chỉ giúp ta tự mình sưởi ấm bản thân mình, nó ko cho cơ thể nhiệt của nó mà chỉ ngăn trở ko cho nhiệt của thân thể chũng ta thoát ra mt xung quanh
Còn câu 1 ko co quãng dường dài bao nhiu thì làm sao đc

H

hinhacon_ha

mọi người nói dễ nhưng em có thấy ai làm đâu. em chẳng tin làm hộ luôn đi

C

chihieuhp92

ai làm bài này coi thử xem nào....................................................

H

huutrang93

đề học sinh giỏi này của lớp mấy đấy :-S................................................

Học sinh giỏi lớp 1, mà đề này trông giống đề thi học kì nhỉ (chưa giải, nghe mọi người nói vậy thì nói theo thôi)

Bài 4 hình đâu rồi, bài 2 còn tưởng tượng được chứ bài 4 thì ...

Z

zuihetsuc1

Câu 1 : a) người thứ nhất di nhanh hơn vì vận tốc của người thứ nhất là 300m/1phút = 18km/1h còn vận tốc của người thứ 2 là 15km/1h ( HAi người cùng khởi hành từ một địa điểm và đi cùng chiều ! Do ban ko nói rõ ) .. b) HAi người cùng khởi hành từ một địa điểm và đi cùng chiều thì sau 20 phút hai người cách nhau 1 km( HAi người cùng khởi hành từ một địa điểm và đi cùng chiều ! Do ban ko nói rõ ). c)Hỏi sau bao nhiêu thời gian thì hai người gặp nhau? ( bó tay vì bạn ko cho biết chình xác là họ đi ngựơc chiếu hay ko hoặc người thứ 2 đi trước mấy giờ hoặc người thứ nhất đi được bao nhiu km rồi dừng lại ) còn nếu đề chính xác là như dzậy thì 2 người ko bao giờ gặp nhau vì người thứ nhất luôn đi nhanh hơn người thứ 2 ( HAi người cùng khởi hành từ một địa điểm và đi cùng chiều ) OK ... Muộn rồi mai mình giải bài 2 cho nha 10h Pm rồi mình đi ngủ đây . Bật Mí nha HSG Lý nè

Z

zuihetsuc1

Bài 2 và bài 4 ko có hình giải bằng "niềm tin" à . Bài 2 là bình Thông nhau à ???????????????? Cho mình Xem cai hình

H

huutrang93

Câu 1 :
a) người thứ nhất di nhanh hơn vì vận tốc của người thứ nhất là 300m/1phút = 18km/1h còn vận tốc của người thứ 2 là 15km/1h ( HAi người cùng khởi hành từ một địa điểm và đi cùng chiều ! Do ban ko nói rõ ) ..
b) HAi người cùng khởi hành từ một địa điểm và đi cùng chiều thì sau 20 phút hai người cách nhau 1 km( HAi người cùng khởi hành từ một địa điểm và đi cùng chiều ! Do ban ko nói rõ ).
c)Hỏi sau bao nhiêu thời gian thì hai người gặp nhau? ( bó tay vì bạn ko cho biết chình xác là họ đi ngựơc chiếu hay ko hoặc người thứ 2 đi trước mấy giờ hoặc người thứ nhất đi được bao nhiu km rồi dừng lại ) còn nếu đề chính xác là như dzậy thì 2 người ko bao giờ gặp nhau vì người thứ nhất luôn đi nhanh hơn người thứ 2 ( HAi người cùng khởi hành từ một địa điểm và đi cùng chiều )
OK ... Muộn rồi mai mình giải bài 2 cho nha 10h Pm rồi mình đi ngủ đây . Bật Mí nha HSG Lý nè

Cắt đoạn ra, để thế này rối mắt quá
c) 2 xe không bao giờ gặp nhau vì chúng chuyển động từ cùng 1 điểm và có vận tốc khác nhau

Top Bottom