Cuộc sống Khi nào bạn thấy chơi vơi?

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Dạo này mình suy nghĩ khá nhiều, không hiểu vì sao bản thân lại chứa nhiều cảm xúc tiêu cực đến vậy. Đôi khi mình cảm giác bản thân rơi vào trạng thái vô định, đầu óc trống rỗng, không biết nên làm gì tiếp theo. Như thể tất cả đang chống lại mình vậy.

Mình cũng có nhiều người để chia sẻ, có cuộc nói chuyện kéo dài cả mấy tiếng đồng hồ, nhưng sau đó, lại quay lại cảm giác áp lực, stress như ban đầu. Có lẽ, không ai có thể giải được nút thắt trong lòng mình. Bây giờ là lúc mình cảm thấy chơi vơi nhất!

Thực ra topic này không phải để mình tìm người tâm sự. Đây là nơi bày tỏ về những khoảnh khắc tồi tệ, chơi vơi, stress, áp lực gần đây của chính bạn! Cùng chia sẻ nhé :D

Khi nào bạn thấy chơi vơi.png

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
Dạo này mình suy nghĩ khá nhiều, không hiểu vì sao bản thân lại chứa nhiều cảm xúc tiêu cực đến vậy. Đôi khi mình cảm giác bản thân rơi vào trạng thái vô định, đầu óc trống rỗng, không biết nên làm gì tiếp theo. Như thể tất cả đang chống lại mình vậy.

Mình cũng có nhiều người để chia sẻ, có cuộc nói chuyện kéo dài cả mấy tiếng đồng hồ, nhưng sau đó, lại quay lại cảm giác áp lực, stress như ban đầu. Có lẽ, không ai có thể giải được nút thắt trong lòng mình. Bây giờ là lúc mình cảm thấy chơi vơi nhất!

Thực ra topic này không phải để mình tìm người tâm sự. Đây là nơi bày tỏ về những khoảnh khắc tồi tệ, chơi vơi, stress, áp lực gần đây của chính bạn! Cùng chia sẻ nhé :D

Phạm Ngọc Thảo VânNăm nào cũng vậy trường chúng em luôn có kì thi hàng tháng đánh giá năng lực qua 1 tháng học tập. Em học đt Sinh 9 mà tháng đầu tiên thi nó bất ổn vô cùng. Tự bản thân em cứ tự đặt cho mình những áp lực vô hình là tháng tới phải được cao hơn. Bắt đầu những suy nghĩ tiêu cực hiện ra có lúc em còn viễn tưởng trượt đội tuyển. Buồn lắm ạ

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Năm nào cũng vậy trường chúng em luôn có kì thi hàng tháng đánh giá năng lực qua 1 tháng học tập. Em học đt Sinh 9 mà tháng đầu tiên thi nó bất ổn vô cùng. Tự bản thân em cứ tự đặt cho mình những áp lực vô hình là tháng tới phải được cao hơn. Bắt đầu những suy nghĩ tiêu cực hiện ra có lúc em còn viễn tưởng trượt đội tuyển. Buồn lắm ạ
nguyenngoc213Thường khi bắt đầu một việc gì đó thì những bước đầu tiên khá bỡ ngỡ và khó khăn. Tất nhiên là không phải việc gì cũng vậy nhưng học tập là một hành trình gian nan mà. Có mục tiêu là tốt nhưng tinh thần cũng quan trọng. Cố lên nhé^^

Top Bottom