Khi mắc sai lầm bạn thường nghĩ gì?

tuananh982

Á quân kiên cường WC 2018
Thành viên
5 Tháng tư 2017
2,897
7,033
694
Quảng Trị
THPT
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đây là một vấn đề chung rồi nhỉ :D Thường khi gặp sai lầm dù nhỏ hay lớn bạn đều nghĩ đến một số điều, đa số nuối tiếc và tự nhủ "Mọi việc đã có thể tốt hơn nếu mình...", một số tự an ủi "không sao đâu, chả có gì to tát :v",...
Còn bạn thì sao? Hãy chia sẻ nhé <3 <3 <3

thuyduongc2tv

Học sinh tiến bộ
Thành viên
2 Tháng tám 2017
983
1,050
189
20
Hà Nội
Trường Trung học cơ sở Trưng Vương
Mk cảm thấy có lỗi và luôn "giá như có thể........."

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
23
Nghệ An
Đây là một vấn đề chung rồi nhỉ :D Thường khi gặp sai lầm dù nhỏ hay lớn bạn đều nghĩ đến một số điều, đa số nuối tiếc và tự nhủ "Mọi việc đã có thể tốt hơn nếu mình...", một số tự an ủi "không sao đâu, chả có gì to tát :v",...
Ngày xưa : Đau khổ, tiếc nuối, hối hận( chuyênn này kéo dài tận 1 tuần cơ dù nhỏ hay lớn), sau đó để giải nỗi buồn tiếc này mình cố tìm 1 cái khác buồn hơn, đó là xem se( phim sad ending)
Hiện tại: úp mặt vào nước cho ngạt thở, sặc, tự nhiên quên hết nỗi buồn hiện tại
Rồi lại phọt vào phòng viết nhật ký để tự nhắc nhở mình 1 lần như thế là 1 lần kinh nghiệm, ko đc tái phạm
Có thế thôi

tuananh982

Á quân kiên cường WC 2018
Thành viên
5 Tháng tư 2017
2,897
7,033
694
Quảng Trị
THPT
Mk cảm thấy có lỗi và luôn "giá như có thể........."
Tình trạng chung rồi :D
Ngày xưa : Đau khổ, tiếc nuối, hối hận( chuyênn này kéo dài tận 1 tuần cơ dù nhỏ hay lớn), sau đó để giải nỗi buồn tiếc này mình cố tìm 1 cái khác buồn hơn, đó là xem se( phim sad ending)
Hiện tại: úp mặt vào nước cho ngạt thở, sặc, tự nhiên quên hết nỗi buồn hiện tại
Rồi lại phọt vào phòng viết nhật ký để tự nhắc nhở mình 1 lần như thế là 1 lần kinh nghiệm, ko đc tái phạm
Có thế thôi
hay đấy :v

mia_kul

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng bảy 2011
3,422
1,035
454
$\color{green}{\text{ ♥}}$
Du học sinh
Điểm 5 đầu tiên, bản tường trình đầu tiên, bị bắt gian lận lần đầu tiên, ... lúc ấy cảm thấy bế tắc, sợ hãi ngày mai tới, chỉ muốn ngày mai đừng phải đi học nữa :)
Sau này lại thấy nhớ thương những ngày tháng ấy vô cùng, những ngày mà nỗi sợ chỉ quanh quẩn chuyện đi học, chuyện bạn bè, ...

• Like
Reactions: tuananh982

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
23
Nghệ An
Sai lầm của mình thường dẫn đến hậu quả khá lớn, vậy nên mỗi lần phạm sai lầm, việc đầu tiên của mình là phải nghĩ cách khắc phục hậu quả.

Nếu mà khắc phục được thì mình sẽ coi như đó là 1 kinh nghiệm. :D
Sai lầm của em toàn dạng nguy hiểm , không thể sửa lại được nữa
Vd như cái nhẹ nhất là quên viết tên vào bài kiểm tra và kết cục là từ 10 thành con trứng vịt, đau lòng khôn xiết, m.n xem kết quả chứ ai xem quá trình huhu
Còn cái nặng thì...

Hoàng Vũ Nghị

Cựu Mod Toán | Yêu lao động
Thành viên
3 Tháng tám 2016
2,297
2,640
486
20
Vĩnh Phúc
mình thì mỗi khi sai lầm đều nghĩ rằng đó giống như một lần mắc sai lầm khi chơi game và có thể rút kinh nghiệm để không mắc lại nữa dù cũng có khi mắc lại lỗi đó vài lần

Top Bottom