Tâm sự Khi bị giáo viên chủ nhiệm xé ảnh idol?

ngocanh2572003

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng hai 2018
340
287
101
20
Vĩnh Phúc
thcs vĩnh tường
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

hiii hôm nay mình rảnh nên kể chuyện
Các cậu có idol không có là fan Kpop không Mình bắt đầu tìm hiểu và có idol từ cuối lớp 8 umm...bây giờ lớp 11 rùi haha mình là fan lai Army(BTS)và Sone (SNSD) mình có sở thích là in ảnh ấy in nhiều lắm tháy tấm nào đẹp là cứ in tùm lum Có lần mình mang 1 sấp ảnh đến đúc cặp (là kiểu không lấy ra từ lúc trướC) Hôm đó mình học văn(kiêm chủ nhiệm) xui thế nào bạn mình lại quay xuống giơ mấy tấm ảnh trong cặp mình nó lấy lúc nào thế là mình nhổm lên (ngồi bàn 5 từ cuối lên maf^^) tưởng cô không nhìn thấy tay qua tay lại với con bé bạn thế là bị cô gọi lên đem mấy tấm ảnh Lúc ấy mình run lắm vì cô mình ''chúa ghét''kiểu idol nói đơn giản là cô kỵ ấy Sau đó cô nhìn mình bảo Mang hết mấy tấm ảnh đây còn sót cái nào là không xong với tôi đâu nhé Thế là tiêu đời.sau đó cô cầm lên nhẹ nhàng xé xé xé ....... Ôi thôi mình đơ luôn ừ thì đã thế xong cô dành cả tiết để dạy dỗ đạo đức cho mình và phân tích không nên quá hâm mộ idol bla bla trời đất mình ko nhớ nổi cô nói những gì vì nhiều quá May hôm ấy mình kìm nên không khóc Cô mình là người nói cực thâm mà mình lại không thích như vậy Nói tưởng không vào mình mà hóa lại là mình :>(Bạn biết đấy cả xấp ảnh mình nâng niu lắm thế quái nào bạn mình nó tự nhiên lôi ra và nhận kết cục thảm Thế là mình nhớ đời chừa sẽ khộng dám mang những gì liên quan đến idol của mình nữa
Thực ra umm lớp mình có kha khá fan Kpop chủ yếu Army không chỉ có 1 mình mình bị xé mà bạn mình cũng đã từng bị xé một lần nhưng nó cá tính hơn mình cũng tại tội lôi ra trước mặt cô mấy tấm ảnh vừa đi in cô gọi lên và cũng xé trước mặt nó và bạn mình khóc khóc dữ dội luôn Lúc ấy nhìn cũng tội nó cơ mà sau này mình cũng ''được'' trải nhiệm đấy mà :confused: Nhìn thấy các lớp khác tự trang trí có thể dán ảnh idol lên gần chỗ mình ngồi còn cô mình thì cấm tiệt haha(cười trong đau khổ:))

mbappe2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
7 Tháng tám 2019
2,577
2,114
336
Hà Nội
Trường Đời
Các cậu có idol không có là fan Kpop không Mình bắt đầu tìm hiểu và có idol từ cuối lớp 8 umm...bây giờ lớp 11 rùi haha mình là fan lai Army(BTS)và Sone (SNSD) mình có sở thích là in ảnh ấy in nhiều lắm tháy tấm nào đẹp là cứ in tùm lum Có lần mình mang 1 sấp ảnh đến đúc cặp (là kiểu không lấy ra từ lúc trướC) Hôm đó mình học văn(kiêm chủ nhiệm) xui thế nào bạn mình lại quay xuống giơ mấy tấm ảnh trong cặp mình nó lấy lúc nào thế là mình nhổm lên (ngồi bàn 5 từ cuối lên maf^^) tưởng cô không nhìn thấy tay qua tay lại với con bé bạn thế là bị cô gọi lên đem mấy tấm ảnh Lúc ấy mình run lắm vì cô mình ''chúa ghét''kiểu idol nói đơn giản là cô kỵ ấy Sau đó cô nhìn mình bảo Mang hết mấy tấm ảnh đây còn sót cái nào là không xong với tôi đâu nhé Thế là tiêu đời.sau đó cô cầm lên nhẹ nhàng xé xé xé ....... Ôi thôi mình đơ luôn ừ thì đã thế xong cô dành cả tiết để dạy dỗ đạo đức cho mình và phân tích không nên quá hâm mộ idol bla bla trời đất mình ko nhớ nổi cô nói những gì vì nhiều quá May hôm ấy mình kìm nên không khóc Cô mình là người nói cực thâm mà mình lại không thích như vậy Nói tưởng không vào mình mà hóa lại là mình :>(Bạn biết đấy cả xấp ảnh mình nâng niu lắm thế quái nào bạn mình nó tự nhiên lôi ra và nhận kết cục thảm Thế là mình nhớ đời chừa sẽ khộng dám mang những gì liên quan đến idol của mình nữa
Thực ra umm lớp mình có kha khá fan Kpop chủ yếu Army không chỉ có 1 mình mình bị xé mà bạn mình cũng đã từng bị xé một lần nhưng nó cá tính hơn mình cũng tại tội lôi ra trước mặt cô mấy tấm ảnh vừa đi in cô gọi lên và cũng xé trước mặt nó và bạn mình khóc khóc dữ dội luôn Lúc ấy nhìn cũng tội nó cơ mà sau này mình cũng ''được'' trải nhiệm đấy mà :confused: Nhìn thấy các lớp khác tự trang trí có thể dán ảnh idol lên gần chỗ mình ngồi còn cô mình thì cấm tiệt haha(cười trong đau khổ:))
Mình nghĩ đó cũng là chuyện bình thường thôi mà, thật ra thì các thầy cô cũng không phải ai cũng ưa Kpop nên sẽ xảy ra chuyện đó. Thêm nữa các thầy cô cũng sẽ nghĩ nếu cứ chú tâm đến idol sẽ xao nhãng việc học, nhưng xé ảnh thì cũng không nên, thay vào đó nên có hình phạt khác "nhẹ nhàng" hơn, như báo về cho phụ huynh chẳng hạn, hoặc cùng lắm thì tịch thu ảnh xong đưa về phụ huynh thôi :p Nói tóm lại thì nếu thông minh thì bỏ tính khoe idol đi, nhiều thằng bạn nó ghét xong rồi tìm đủ mọi cách để bạn bị "vu oan" đấy (như kiểu lôi ra giơ lên giữa tiết học) :D

ngocanh2572003

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng hai 2018
340
287
101
20
Vĩnh Phúc
thcs vĩnh tường
Mình nghĩ đó cũng là chuyện bình thường thôi mà, thật ra thì các thầy cô cũng không phải ai cũng ưa Kpop nên sẽ xảy ra chuyện đó. Thêm nữa các thầy cô cũng sẽ nghĩ nếu cứ chú tâm đến idol sẽ xao nhãng việc học, nhưng xé ảnh thì cũng không nên, thay vào đó nên có hình phạt khác "nhẹ nhàng" hơn, như báo về cho phụ huynh chẳng hạn, hoặc cùng lắm thì tịch thu ảnh xong đưa về phụ huynh thôi :p Nói tóm lại thì nếu thông minh thì bỏ tính khoe idol đi, nhiều thằng bạn nó ghét xong rồi tìm đủ mọi cách để bạn bị "vu oan" đấy (như kiểu lôi ra giơ lên giữa tiết học) :D
hình phạt của bạn cũng thật nhẹ nhàng quá đi Mình vẫn nên cảm thấy may mắn vì đây là cô giáo mình chứ không phải bạn haha Mình hâm hộ idol cũng như kiểu umm nếu bạn có Crush ai thì bạn sẽ có cảm giác.giống như mình Crush idol mình vậy á haha..............................................

stellaphamvy

Học sinh chăm học
Thành viên
6 Tháng tư 2017
199
241
104
18
Đồng Tháp
Trường Trung học Cơ sở Long Hậu
Theo ý kiến riêng của mình thôi nha: Mình thấy dù là bạn có nhưng thế nào đi nữa,thần tượng một ai đó là chuyện riêng của tất cả mọi người,cô có thể tịch thu ảnh của bạn,không cho bạn lấy lại nhưng hành động xé ảnh thì mình không đồng tình tí nào,thầy cô có thể không thích Kpop , có thể giáo huấn bạn này kia nọ nhưng idol hay không là chuyện của bạn,mỗi một người có một quyền riêng tư của mình , ảnh idol cũng là một đồ vậy riêng tư , cô không thích có thể đem tịch thu nhưng xé thì mình không đồng tình, ngoài thầy cô thì còn những người lớn không thích idol Kpop ,họ có thể nói này nói nọ , muốn chửi bới hay sao cũng được nhưng xé,vứt ,hoặc chà đạp lên thì mình không đồng tình. Mình đặt trường hợp đó là ảnh của cô rồi mình cũng không thích mình cũng xé như vậy , vậy cô cảm thấy thế nào? Đây chỉ là ý kiến riêng của mình thôi!

Hiền Lang

Học sinh tiến bộ
Thành viên
23 Tháng mười hai 2018
583
1,114
171
Hà Nội
GTVT
Chuyện đúng, sai trong hành động của cô giáo mình không dám bàn. Mình muốn chia sẻ tý quan điểm về vấn đề thần tượng các Idol.

Tình yêu không có gì là sai trái cả nhưng nên đặt nó vào đâu mới là vấn đề.

Người trẻ thường có tinh thần và sức khỏe rất dồi dào. Có người dùng nó để chiến đấu cho đất nước, có người chiến đấu cho tương lai, gia đình, có người chiến đấu cho những niềm tin tốt đẹp, nhưng có người lại chiến đấu cho 1 anh chàng đẹp trai hát hay hoặc 1 nhóm nữ nhảy đẹp nào đó.... Vì sao khác nhau? Vì tình yêu, cảm xúc, đam mê, lý tưởng của họ khác nhau.

Tuổi trẻ là tương lai của xã hội. Họ văn minh, tiến bộ thì xã hội đi lên, họ yếu kém thì xã hội sau này sẽ đi xuống. Những người làm giáo dục (gia đình, nhà trường, xã hội) có trách nhiệm hướng người trẻ đến những mục tiêu cao đẹp hơn, vì chỉ có như thế, xã hội sau này mới tốt được.
Khi thấy con em của mình thần tượng những ca sĩ Hàn, họ dễ phẫn nộ. Và con em họ càng đấu tranh cho thần tượng của mình thì họ càng thêm phẫn nộ.

Mình không đả kích gì chuyện hâm mộ các ca sỹ Hàn, nó cũng sẽ giống như mình thích 1 số ca sỹ Việt như Thùy Chi, Lệ Quyên,...nhưng hi vọng là các bạn thích vừa phải, đừng xem đấy như lẽ sống của bản thân.

Thường các bạn hay nói yêu ai, thích gì, thần tượng ai là quyền tự do của cá nhân bạn, nhưng các bạn không hiểu rằng, xã hội đang tồn tại và phát triển nhờ vào mỗi cá nhân chịu hi sinh 1 phần tự do. Người hi sinh nhiều là người cao thượng, hi sinh ít là ích kỷ.

Hồ Phong Linh

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng mười hai 2019
672
618
106
Bình Định
Sao Fireee
Có một tin vui là mình cũng là fan BTS nè :p
Theo như câu chuyện của bạn thì mình thấy cô chủ nhiệm bạn hơi "quá đáng" một chút vì mỗi người đều có một sở thích riêng, cô bạn không thể vì bản thân ghét họ mà xé ảnh của một học sinh của mình như vậy. Mình cũng khuyên bạn là không nên vì chuyện đó mà ghét cô giáo của mình, có thể bạn bị mất đi một thứ mà bạn hằng yêu thương nhưng sự hi sinh nào cũng có kết quả hết, và mình mong sau nay bạn sẽ cẩn thận hơn vì mình cũng là fan K-POP, mình hiểu rõ cảm giác lúc đó của bạn thế nào :)

• Like
Reactions: ngocanh2572003
Top Bottom