Tâm sự Khi bạn thi đậu học sinh giỏi quốc gia môn Lịch sử

Thái Minh Quân

Cựu Cố vấn Lịch sử | Cựu Chủ nhiệm CLB Lịch sử
Thành viên
29 Tháng mười 2018
3,304
4,365
561
TP Hồ Chí Minh
THCS Nguyễn Hiền
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hồi còn học lớp 4 đọc sách thấy các bạn học sinh đi tham quan chùa Một cột nên mình cũng ước được một lần được đi ra Hà Nội. Nhưng biết đến bao giờ vì nhà nghèo làm gì có tiền mà đi.
Và ước mơ đã thành hiện thực khi năm lớp 12 mình đậu giải ba kỳ thi học sinh giỏi quốc gia môn Lịch sử.
Thế là mình được ra Hà Nội dự lễ tuyên dương do Hội Khoa học Lịch sử Việt Nam tổ chức, được gặp thầy Phan Huy Lê, thầy Dương Trung Quốc, thầy Đinh Xuân Lâm và được đi thăm Lăng Bác, Hồ Gươm, Bảo tàng Lịch sử Việt Nam, Bảo tàng Dân tộc và nhiều nơi khác nữa.
Có những điều mà mình không ngờ được là ngoài việc được tuyên dương, mình còn được tuyển thẳng vào khoa Lịch sử - Trường ĐH KHXH&NV - ĐHQG TP. HCM, đúng với đam mê của mình luôn. Và tự hào nhất là tháng 10/2012 mình được tỉnh cử đi cùng 3 bạn học sinh xuất sắc của Kiên Giang sang Hàn Quốc tham dự Diễn đàn thanh niên châu Á ở đảo Jeju.
Nói không phải khoe nhưng thật ra là khoe. Quan trọng là mình mong sẽ tạo thêm động lực cho các bạn đang ôn thi học sinh giỏi môn Lịch sử.
Cố gắng hết mình để vươn tới ước mơ các bạn nhé!

Nguồn: Ôn thi học sinh giỏi môn Lịch sử

Top Bottom