khám tuyển quân đội

V

vuonghao159357

A

anhbez9

Mọi người cho mình hỏi đk thi vào quân đọi có cần khám toàn cơ thể không .Mimh nghe nói nếu trứng dái bị lệch thì cũng k được thi có đúng không .Mọi người ai biết nói mình cái nha./:)đang lo lắm.........
đã thế thì trả lời nốt cho em xem bị bỏng còn dấu tích trên cơ thể có dc thi ko:confused:

S

spidermansona13

điên à chú, thi quân đội khám sơ sơ thôi, anh năm ngoái thi rồi nên anh biết, họ chỉ kiểm tra chiều cao(1m65), cân nặng 52kg, huyết áp, thị lực, nhịp tim, lưng( xem mụn), hết! vậy thôi, yên tâm mà thi

L

lananh_vy_vp

Thi đỗ rồi mới kiểm tra ngặt, còn lúc nộp hồ sơ khám ở huyện đội cũng sơ sơ thôi, chỉ cần ko mắc mấy cái bệnh ko chữa đc vs lại thời gian chữa quá lâu là ok.
Còn chiều cao vs cân nặng thì cũng ko quan trọng lắm đâu, bị cận cũng đc hết (đừng nói mình cận nặng quá là đc) :D

V

vuonghao159357

Thi đỗ rồi mới kiểm tra ngặt, còn lúc nộp hồ sơ khám ở huyện đội cũng sơ sơ thôi, chỉ cần ko mắc mấy cái bệnh ko chữa đc vs lại thời gian chữa quá lâu là ok.
Còn chiều cao vs cân nặng thì cũng ko quan trọng lắm đâu, bị cận cũng đc hết (đừng nói mình cận nặng quá là đc) :D

thi đỗ rồi kiểm tra gì nữa
chẳng nhẽ thi đỗ rồi kiểm tra sức khỏe ko đạt thì lúc đó đi cái gì !!!!!!!!

L

lananh_vy_vp

ko đạt còn tùy bệnh gì, bệnh chữa khỏi nhanh thì cho ở lại chữa trị một thời gian rồi đi huấn luyện ở trường Lục Quân 1, bệnh khác thì ng ta cấp thuốc cho điều trị một thời gian rồi mời a học trường khác. :3

H

hangdull

thi đỗ rồi kiểm tra gì nữa
chẳng nhẽ thi đỗ rồi kiểm tra sức khỏe ko đạt thì lúc đó đi cái gì !!!!!!!!

lúc đó không đạt thì về nhà má nuôi nhak bạn! hehe
"Năm 2012, trong hệ thống các trường quân đội có 45 thí sinh đã trúng tuyển, nhưng sau khi vào trường, kiểm tra lại sức khỏe không đạt tiêu chuẩn, đã phải dừng ngay việc học tập tại hệ quân sự. Những thí sinh này sau đó đã phải chuyển sang hệ dân sự hoặc chuyển việc xét tuyển sang các trường ngoài quân đội."

muốn trót lọt nhất thì ..... nhờ dòng họ QUEN THÂN với ông nào làm trưởng ngành ấy đấy!!!
lúc đi khám sơ tuyển.... thấy mà nản! 1 thằng lùn hơn mình thì ưu tiên hàng đầu (do bố nó làm lớn trong đó) ...... 1 thằng cao hơn mình 1 chút xíu thì được bảo là "năm sau ráng ăn cao lên tí nhak con rồi vào đây"..... mình là nữ!

Top Bottom