kết bạn luyện thi DH môn HOÁ

H

hailuan201191

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Bạn nào giỏi hoá cho mình kết bạn hỏi bài với, để mình chẩn bị cho kì thi DH 2013 , MÔN Hoá mình còn tệ quá có những bài giảng của thầy Phạm ngọc sơn mình chưa hiểu hết, nik mình là ayhtd0810@yahoo.com.vn:) MONG ĐƯỢC SỰ GIÚP ĐỠ CỦA CÁC BẠN

V

vantammyhanh

bạn hỏi thế ai giám kết bạn đã vào đây thì đều là bạn. Nếu bạn có câu hỏi thì cứ gởi lên tất cả mọi người đều có thể giúp bạn được như vậy không tốt hơn sao

H

hailuan201191

um, mà mình có sẵn bài giải hết á, hỏi về số mol thoi à, kg có gì khó hết, tài liệu thì có trên mạng chỉ cần quét trang wep là xong thoi à, mình đăng lên rồi mà thấy kg có ai trả lời hết, buồn ghê :)

V

vantammyhanh

buồn gì chả sao cả nếu bạn không chê thì mình làm bạn với bạn được chứ?

H

hailuan201191

um, thanks bạn vantammyhanh nhe, tại bỏ lâu quá kg nhớ hóa gì hết, mình học kế toán nên giờ chỉ nhớ toàn là toán thoi à, năm tới mình ra trường tính thi học thêm 1 ngành, nhưng hóa còn quá dỡ chưa biết hết cách giải bài tập môn hóa, mong dc sự giúp đỡ, mình ỡ tận miền nam TPHCM lận, từ nam ra bắc nghe thầy sơn dạy hóa quá hay, mình toàn là xem video của thầy mà bài tập thì chưa ứng dụng 100% được :) ƯỚC gì thầy sơn vô miền nam dạy cho mình, tài liệu thì in đại trên mạng xuống học theo, nhưng lượng kiến thức kg đủ tối nào cũng ngồi xem thầy giãng bài, thứ tự vdeo thì xáo trộn học lộn xộn. nên cũng kg biết cái nào xem rồi cái nào chưa xem. riết mà nhức cái đầu, hayzzzzzzzzzz buồn ghê

Last edited by a moderator:
V

vantammyhanh

ủa bạn đã thi rồi hả zậy mà mình cứ tưởng bạn mới thi lần đầu giống như mình chứ. Thất lễ quá cứ tưởng bạn bằng tuổi nên mới nói chuyện kiểu bà điên zậy hihi. Tại sao bạn lại thi tiếp nữa không phải chỉ cần học song ra trường là có thể đi làm được sao. Mà bây giờ bạn dự định thi ban gì vậy? Xem thử có giống mình không! àk mà thời gian bạn đăng nhập có cố định không? để có gì tiện trao đổi. Bạn ở miền nam còn mình ở tận miền trung lận nhưng có gì không biết mong bạn giúp đỡ nha!

H

hailuan201191

um, mình là sinh viên kế toán năm 4 , tại mình nghe câu học nữa học mãi mà:) giờ có điều kiện học nữa sao này khỏi thất sợ thất nghiệp:) năm tới tốt nghiệp, tính thi thêm ngành công nghệ thông tin. nhưng mà giờ kg nhớ hóa ghì hết, chỉ nhớ toàn là toán, hóa thì quá tệ:) điển hình là các bài tập về ancol á bạn, cách nhận biết các loại an col no hay kg no khi viết phương trình đốt cháy á bạn, hình như là so sánh số mol H2O và CO2 há gì á?

H

hailuan201191

um, môn Toán mình có thể giúp được đó bạn, môn toán thì mình nắm các dạng theo cấu trúc thi DH, môn toán thì nắm chắc con 7 trong tai, còn môn hóa chắc 5 điễm kg nỗi quá :( hóa khó kinh giờ kg lẽ lội ra miền bắc học thầy:( thật tiết sao nhân tài nằm ở bắc và Trung kg à:( miền nam cách dạy kì lắm , nội câu cần bằng OXI hóa và đồng phân thoi mà dạy học trò kg hiễu, thầy SƠN dạy mình cân bằng phương trình và viết đồng phân rất nhanh, cách dạy giáo viên ỡ đây thì ngũ sớm:( bình quân 1 câu chúng ta làm 1 phút 30 giây, dạy cái kiểu thông thường tính toán quá chậm:( có mấy bài của thầy sơn giải mà kg cần viết 1 phương trình , mà mình học trên mạng làm sao thầy truyền đạt hết cho mình hiểu được, hayzz buồn ghê:( thông thường mình on vào lúc 7h tối tới 11h30, MÀ nếu cái nào kg biết thì bạn và mình gởi trên đây mình cùng tham khảo và giải:)

H

hailuan201191

HAYZZZZZZZ giờ thì mình học viết phương trình lại và học tên các chất hữa cơ, khó nhất là phần hữa cơ, cái gì mà tìm k tìm liên kết pi gì á, công thức cấu tạo khi đốt cháy , so sánh số mol CO2 VÀ H2O lúc nào no lúc nào không no , ối trời nhức cài đầu:( học hóa khó hơn toán rất nhiều:( mỗi bài điều có phương pháp riêng nhưng mình kg nhớ nỗi, bõ 4 năm giờ học lại như người mất căn bãn vậy:( học nữa học mãi mà nên mình thi nữa:) bạn có tài liệu hai sách gì hay kg? giới thiệu cho mình với:)

H

hailuan201191

à mà khi nộp tiền học từng chủ đề mình có in tài liệu về dc kg? mình sẽ nộp tiền học hết phần hữa cơ xem có hiệu quả hơn tự luyện hai kg? dù gì cũng đỡ hơn *** môn hóa, hihihi........ tự luyện biết ôn cái nào trước nào sao? thoi nộp tiền học, 1 bài giảng có 10.000 thoi mà:) bạn gì đó giúp mình phần bài tập với nhé:) cám ơn bạn trước:)

Top Bottom