[ Kết bạn bốn phương] Quê tôi là : Tỉnh Nghệ An

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Xin chào các bạn thành viên của HMF, mùa hè sắp hết, có bạn thì đi du lịch cùng gia đình,có bạn lại lấy thời gian ấy để học tập, tuy nhiên các bạn vẫn luôn muốn giao lưu, kết thêm nhiều bạn bè để làm vui cho cuộc sống. Ngoài đời, chúng ta dễ dàng để tìm được những mối quan hệ mới, thế nhưng ở cộng đồng Online này, nhiều bạn gặp khó khăn trong việc tìm bạn bè cùng quê, cùng sở thích. Sắp tới, diễn đàn sẽ nâng cấp dể các bạn dễ dàng tìm những người bạn mới, chỉ qua vài thao tác đơn giản. Vậy khi điều này còn chưa được thực hiện thì sao chũng ta không mở những topic làm quen cho Các bạn cùng quê?

Chúng ta cùng bắt đầu với tỉnh Nghệ An, nơi có số lượng thành viên diễn đàn đông nhất nhé!

Như chúng ta đã biết thì Nghệ An là một tỉnh miền Trung, tỉnh này có rất nhiều cảnh đẹp chẳng hạn như Sông Lam, có nhiều đặc sản chẳng hạn như bánh gai Anh Sơn, Nhút Thanh Chương - tương Nam Đàn ,... Ngoài ra, vị lãnh tụ , Người cha già kính yêu của dân tộc - Bác Hồ cũng có quê ở đất Nam Đàn - Nghệ An. Bên cạnh những tài nguyên xinh đep ấy thì con người Nghệ An cũng có một vẻ đẹp tâm hồn cao quý, nhiều học sinh giỏi, nhiều các bạn teen tài năng cũng có xứ Nghệ là quê hương. Trên diễn đàn HOCMAI, qua khảo sát mình thấy nhiều bạn có quê hương tại xứ Nghệ ấy , topic này sẽ là nơi làm quen, giao lưu của các bạn xứ Nghệ thân yêu , các bạn có thể hỏi xem về các bạn cùng quê của mình với những câu hỏi: Bạn ở huyện nào? Nhà bạn ở đâu ? Bạn thích ăn món gì, hoặc xin thông tin để làm quen, offline với nhau, ăn uống xả hơi, ... trong những ngày hè, học hỏi những cái hay, những cái đẹp của bạn quê mình. Các bạn Nghệ An đâu, 500 anh em xứ Nghệ vào đây đi nào! :D

Nghe mang mang BQT cũng có vài teen xứ Nghệ. @JinMin Young ,@Julia Sarah @congchuatuyet204 @huyenlinh7ctqp @Song Joong Ki , @hothinhuthao ,.....hihi, đây là nơi để các bạn làm quen đó! ;)
Cuối cùng, mình để lại 1 lưu ý nhỏ là topic này là Giao lưu cho các teen Nghệ An vì thế các bạn vào topic đảm bảo yêu cầu "2 không": Không spam, không nói tục" nhé!:)

Cuối cùng, chúc tất cả các bạn luôn ĐỦ. Hihi <3. Chúc các bạn trên đất Nghệ An sẽ tìm được thêm nhiều bạn đồng hương nhé!r104
- Đạt vừa ghé thăm Nghệ An, Đạt hỏi trước nhé! Các bạn ở huyện nào của tỉnh Nghệ An vậy?

Jin_Mory2677

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng hai 2014
200
284
161
Hà Tĩnh
THPT AMS
Bạn ở huyện nào? : Cẩm Xuyên- Hà Tĩnh
Nhà bạn ở đâu? :Số nhà 44 đường Nguyễn Đăng Minh, tổ dân phố 11 thị trấn Cẩm Xuyên huyện như trên :V
Bạn thích ăn món gì? :Món cay: KimChi,....bla bla( nhiều kể không hết)
Món mặn: Thịt kho tàu, canh rong biển, gà hầm sâm, gà tắc, vịt chua ngọt Thạch Tân....
Món ngọt: hầu như không có ^^
Món chua: sườn rim chua ngọt,....
Món đắng: Thuốc Bắc :V
Món không biết xếp vào loại gì: White Chocolate
Nghề nghiệp: học sinh kiêm Otaku
Sở thích: nhiều kể không hết ^^

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Bạn ở huyện nào? : Cẩm Xuyên- Hà Tĩnh
Nhà bạn ở đâu? :Số nhà 44 đường Nguyễn Đăng Minh, tổ dân phố 11 thị trấn Cẩm Xuyên huyện như trên :V
Bạn thích ăn món gì? :Món cay: KimChi,....bla bla( nhiều kể không hết)
Món mặn: Thịt kho tàu, canh rong biển, gà hầm sâm, gà tắc, vịt chua ngọt Thạch Tân....
Món ngọt: hầu như không có ^^
Món chua: sườn rim chua ngọt,....
Món đắng: Thuốc Bắc :V
Món không biết xếp vào loại gì: White Chocolate
Nghề nghiệp: học sinh kiêm Otaku
Sở thích: nhiều kể không hết ^^
Nếu được sau Kêt bạn 4 phương số 1- Tỉnh Nghệ An thì số 2 em làm tỉnh Hà Tĩnh nhé anh

hoangthianhthu1710

Ngày hè của em
Thành viên
22 Tháng sáu 2017
1,583
5,096
629
Nghệ An
THPT Bắc Yên Thành

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
23
Nghệ An
Mình yêu lịch sử nên muốn thăm quê Bác, đặt chân lên mảnh đất quê hương Bác là mình thích thú lắm.Còn Vinh thì đến vì nghe nói trước đây ông bà ngoại mình hẹn hò ở đó.
Lãng mạn phết
Chị đi Vinh vs quê Bác rồi, cả 2 đều đáng nhớ cả, bọn chị được trường đưa đi nên vui lắm hihi

• Like
Reactions: congchuatuyet204

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga

tdoien

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
28 Tháng hai 2017
1,929
2,804
544
Nam Định
Trường Trung học Phổ thông Trực Ninh B.
Hiện tại cơn bão số 2 đang tiến về đất liên Bắc Trung Bộ. Do vậy thì anh mới bảo team nghệ an lo chống bão chứ :)
@Ngọc Đạt

Top Bottom