[ Kết bạn bốn phương] Quê tôi là : Tỉnh Nam Định và Ninh Bình.

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mấy bạn ơi, sắp hết tháng 7 rồi nè. Kết bạn bốn phương số thứ nhất mình dành tặng cho tỉnh Nghệ An- một tỉnh miền Trung rồi. Số thứ hai là sự kết hợp đầy hoàn hảo của hai tỉnh Bắc bộ là Nam Định và Ninh Bình! Các bạn bối rối khi tìm các bạn ở 2 tỉnh này để hỏi địa điểm du lịch, kết bạn làm quen lắm phải không? Có những bạn lại dán mắt vào màn hình điện thoại, vi tính để chơi game, có những bạn lại dùng thời gian đó để "phá" vậy tại sao những bạn ấy không đi tìm bạn bè giao lưu nhỉ?:r10 Mà trước khi vào phần giao lưu chúng ta cùng điểm lại các sự kiện , cuộc thi trên diễn đàn nhé!
- Thứ nhất, ♪ Music in my soul số 8 : https://diendan.hocmai.vn/threads/mims-so-08-mau-hoa-do-thanh-lam.623725/
- Thứ hai, ♥ [Kết quả] Cuộc thi Miss & Mr 2017: https://diendan.hocmai.vn/threads/mr-miss-hmf-2017-thong-bao-ket-qua-chung-cuoc.623554/
- Thứ ba, - [Event Tin học] Ngày hè của bạn: https://diendan.hocmai.vn/threads/event-tin-hoc-ngay-he-cua-ban-dang-ky-bai-du-thi.622552/
Vàooooooooo vấn đề chính thui!!!!!!!!:r30

Tỉnh Nam Định có đặc sản nổi tiếng là mắm tôm Hải Hậu, bánh Nhãn Hải Hậu, Nem Giao Thủy,...Với Ninh Bình ta thấy hàng thực phẩm đặc sản phong phú từ nguyên liệu đến mùi vị như cơm cháy, nem chua Yên Lạc, rượu Kim Sơn. Nam Đinh và Ninh Bình cũng có rất nhiều cảnh đẹp luôn nha như VQG Cúc Phương, Cố đô Hoa Lư, Chùa bái Đính,núi Ngăm, chùa Phổ Minh,.. r104

Nam Định và Ninh Bình là vùng đất trù phú nữa các bạn ạ! Ở đây là nơi phát triển kinh tế khá tốt. Nhiều thủ khoa, nhiều á khoa cũng có quê hương là đây. Trên diễn đàn chúng ta cũng có rất nhiều bạn có quê ở hai tỉnh này như @Nguyễn Thánh Tiền, @Dotiendo, @Phương Trang, @minnyvtpt02@gmail.com,@huonggiangnb2002, ....

Bật mí cho các bạn, ông ngoại của Đạt quê ở Ninh Bình, bà ngoại Đạt quê ở Nam Định đó. Hai mảnh đất này cũng có duyên với nhau lắm á!:D

Phần còn lại mình sẽ nhường cho các bạn Nam Định, Ninh Bình làm quen với nhau nha. 500 anh em Nam Định, Ninh Bình ơi, bơi vào điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!;)

Chúc các bạn luôn ĐỦ. :)

• Like
Reactions: congchuatuyet204

tdoien

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
28 Tháng hai 2017
1,929
2,804
544
Nam Định
Trường Trung học Phổ thông Trực Ninh B.
Trai Nam Gái Hải mới là xứng duyên

• Like
Reactions: Ngọc Đạt

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Trai Nam Gái Hải mới là xứng duyên
Vậy ạ, nhưng mà thật đó, ông ngoại em là Trần Huấn ở Nho Quan- Ninh Bình, bà ngoại em tên Lê Thị Hường ở Nam Định và vẫn sánh duyên. Hihi :D
À, mà anh ở huyện nào Nam Định ạ?

• Like
Reactions: congchuatuyet204

minnyvtpt02

Cựu Mod Hóa
Thành viên
26 Tháng ba 2017
1,138
1,400
249
21
Ninh Bình
THPT NHO QUAN A
Mấy bạn ơi, sắp hết tháng 7 rồi nè. Kết bạn bốn phương số thứ nhất mình dành tặng cho tỉnh Nghệ An- một tỉnh miền Trung rồi. Số thứ hai là sự kết hợp đầy hoàn hảo của hai tỉnh Bắc bộ là Nam Định và Ninh Bình! Các bạn bối rối khi tìm các bạn ở 2 tỉnh này để hỏi địa điểm du lịch, kết bạn làm quen lắm phải không? Có những bạn lại dán mắt vào màn hình điện thoại, vi tính để chơi game, có những bạn lại dùng thời gian đó để "phá" vậy tại sao những bạn ấy không đi tìm bạn bè giao lưu nhỉ?:r10 Mà trước khi vào phần giao lưu chúng ta cùng điểm lại các sự kiện , cuộc thi trên diễn đàn nhé!
- Thứ nhất, ♪ Music in my soul số 8 : https://diendan.hocmai.vn/threads/mims-so-08-mau-hoa-do-thanh-lam.623725/
- Thứ hai, ♥ [Kết quả] Cuộc thi Miss & Mr 2017: https://diendan.hocmai.vn/threads/mr-miss-hmf-2017-thong-bao-ket-qua-chung-cuoc.623554/
- Thứ ba, - [Event Tin học] Ngày hè của bạn: https://diendan.hocmai.vn/threads/event-tin-hoc-ngay-he-cua-ban-dang-ky-bai-du-thi.622552/

Tỉnh Nam Định có đặc sản nổi tiếng là mắm tôm Hải Hậu, bánh Nhãn Hải Hậu, Nem Giao Thủy,...Với Ninh Bình ta thấy hàng thực phẩm đặc sản phong phú từ nguyên liệu đến mùi vị như cơm cháy, nem chua Yên Lạc, rượu Kim Sơn. Nam Đinh và Ninh Bình cũng có rất nhiều cảnh đẹp luôn nha như VQG Cúc Phương, Cố đô Hoa Lư, Chùa bái Đính,núi Ngăm, chùa Phổ Minh,.. r104

Nam Định và Ninh Bình là vùng đất trù phú nữa các bạn ạ! Ở đây là nơi phát triển kinh tế khá tốt. Nhiều thủ khoa, nhiều á khoa cũng có quê hương là đây. Trên diễn đàn chúng ta cũng có rất nhiều bạn có quê ở hai tỉnh này như @Nguyễn Thánh Tiền, @Dotiendo, @Phương Trang, @minnyvtpt02@gmail.com,@huonggiangnb2002, ....

Bật mí cho các bạn, ông ngoại của Đạt quê ở Ninh Bình, bà ngoại Đạt quê ở Nam Định đó. Hai mảnh đất này cũng có duyên với nhau lắm á!:D

Phần còn lại mình sẽ nhường cho các bạn Nam Định, Ninh Bình làm quen với nhau nha. 500 anh em Nam Định, Ninh Bình ơi, bơi vào điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!;)

mị ở nho quan ninh bình , giáp sơn lai , quỳnh lưu và quảng lạc , tam điệp :)) nên tuy đi học khá xa nhưng du lịch thì chơi khá nhiều =))

lâm chấn phong

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng sáu 2017
158
87
56
23
Bắc Giang

ủa bạn chưa nói bánh gai Nam Định nè

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga

tdoien

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
28 Tháng hai 2017
1,929
2,804
544
Nam Định
Trường Trung học Phổ thông Trực Ninh B.
Địa chỉ chi tiết mình nhé:
Đối diện trường THPT trực ninh b
Xóm 5, Trực Thái, Trực Ninh, Nam Định.
Ai gần mình không hở???

• Like

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Trực Cát bây giờ là thị trấn Cát Thành rùi đạt ạ. Anh cũng gần chỗ đó. Qua sông là tới rùi.

Hihi, em cũng chưa được về quê của ông bà ngoại, tò mò lắm ạ! Cái này em chỉ nhớ những lời bà ngoại kể mà thôi! Thì ra là thế ạ, nếu mà được về quê bà ngoài thì tốt quá đi, em sẽ được gặp anh. Hihi, lúc đó nhớ dắt em đi chơi nha!

à không chị gái mình đang ở đó. bạn biết Nam Trực không ? ( p/s: lần nào chị lên chơi cx k thể thiếu bánh gai ^^)
À không mình không biết, bánh gai là bánh đen đen có nhân đỗ đúng không bạn?

lâm chấn phong

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng sáu 2017
158
87
56
23
Bắc Giang
Hihi, em cũng chưa được về quê của ông bà ngoại, tò mò lắm ạ! Cái này em chỉ nhớ những lời bà ngoại kể mà thôi! Thì ra là thế ạ, nếu mà được về quê bà ngoài thì tốt quá đi, em sẽ được gặp anh. Hihi, lúc đó nhớ dắt em đi chơi nha!

À không mình không biết, bánh gai là bánh đen đen có nhân đỗ đúng không bạn?
uầy chuẩn luôn. nhiều hàng fake lắm. bất cập đó bạn

• Like

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Em thích nhất bánh Nhãn lồng, nó tròn tròn ngon ngon , thơm mà lại bùi.

Top Bottom