Kể về người bạn mới wen

Status
Không mở trả lời sau này.
B

Bul1198

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

KỂ VỀ NGƯỜI BẠN MỚI QUEN, KỂ VỀ NGƯỜI THÂN TRONG GIA ĐÌNH CỦA EM
Đây là đề văn của bài viết số 3 (lớp 6) mà cô giáo đã cho. Các anh chị có thể hướng dẫn choa em hướng làm, dàn ý, bài văn mẫu được ko ạ!? Các bài viết trong post trong chủ đề này, em sẽ cảm ơn ạ!.

C

congchualolem_b

dạng bài này đã có topic nói rồi em ạ,em chịu khó tìm lại sẽ thấy, có nhiều bài văn mẫu em có thể tham khảo nữa

S

seagirl_41119

Đã có topic nói về ng thân oy,còn ng bn mới wen thì hình như chưa có,thế nhưng cách viết và dàn bài khá giống nhau,chỉ khác về đối tượng biểu cảm thui,thay đổi chút là OK ngay.Bn chịu khó làm đi nhé

trinhdat_bk

Học sinh
Thành viên
4 Tháng bảy 2013
1
0
41
Trên cuộc đời này, ai cũng cần có một ng bạn để có thể xẻ chia những khó khăn, để có ng dìu dắt, có người an ủi khi mình buồn đau, mất mát. Tôi cũng có 1 ng bạn mới quen ở chung cư tôi chuyển đến, đó là chị Mai- hàng xóm canh nhà tôi
Chị hơn tuổi tôi, dáng người chị mũm mĩm, tính cácb thân thiện. Cách ăn mặc của chị trẻ trung, cá tính. Đôi mắt chị long lanh như giọt sương sớm, cánh cửa sổ tâm hồn ấy lun nhìn tôi trìu mến.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom