Văn 6 Kể chuyện tưởng tượng

Thảo luận trong 'Làm văn' bắt đầu bởi Chử Bảo Nhi, 21 Tháng hai 2021.

Lượt xem: 68

1. Chử Bảo Nhi

Chử Bảo Nhi Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Vạn Phúc
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

"Trong vườn, dưới lớp lá khô, bên gốc của Cây mẹ, một Mầm con mới nhú, nó đang từ từ vén lá, hé mắt nhìn bầu trời mùa xuân trong xanh. Bỗng một đêm, cơn mưa dông ập tới, sấm sét đùng đùng, gió giật, cây cối ngả nghiêng. Cây mẹ cùng oằn mình trước sức gió, nó cố gắng chồng lại gió, mưa để che chở, bảo vệ cho Mầm con đang run lên vì sợ hãi."
    Hãy tưởng tượng mình là Mầm non trong câu truyện trên, kể lại đêm mưa gió đầu đời ấy để thấy được "tình mẫu tử là thiêng liêng nhất".
    :rongcon10:rongcon10:rongcon10:rongcon10:rongcon10

2. hoang nhiu

hoang nhiu Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS cát trù

Em ơi, chị nghĩ là em có thể thử sức làm các đề trên vì nó cũng không hề khó đâu, em làm xong và đưa lên đây để chúng ta cùng giải đáp và sửa những lỗi sai nha....Em sẽ nắm vững kiến thức và nhớ bài hơn nếu tự làm. Hầu hết các câu hỏi đều đã có trong phần văn bản và vở ghi trên lớp, em đọc lại thì sẽ làm được :p

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted