[KB4P]Merry Xmas and Happy NewYear

R

ranmorishinichi

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

NOEL đến rùi, các bạn ạ, mình mở màn topic này bằng 1 lời chúc đến tất cả mọi người nhé! Tiện mình cũng muốn tìm lời chúc giáng sinh hay ấm áp để gửi tặng đên các bạn của mình

Cùng Kết bạn 4 phương gửi lời chúc đến mọi người mà bạn yêu

@Giáng sinh lại về. Chúc cho ai đó được hạnh phúc bên nửa yêu thương! Chúc cho ai đó còn cô đơn sẽ tìm thấy một bờ vai chia sẻ! Chúc cho ai đó sẽ tìm lại được nhau sau những tháng ngày xa cách! Chúc cho ngày Giáng sinh tràn đầy niềm vui; hạnh phúc vừa đủ và bình yên thật nhiều! Không chỉ là nụ cười mà đôi khi những giọt nước mắt cũng là niềm hạnh phúc; không có tình yêu nào là vĩnh cửu, chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu, chúc cho ai đó sẽ giữ được những giây phút ấy suốt cả cuộc đời!

@Gửi ông già Noel: Con biết ông có rất nhiều quà. Có lẽ con đã quá tham lam, nhưng ông ơi con cũng đã cầu Chúa như thế. Hãy tặng những người con yêu thương nụ cười khi họ cảm thấy đau buồn để họ không gục ngã, tặng họ một nghị lực để vượt qua lúc khó khăn, tặng họ một giọt nước mắt để cảm ơn khi ấm no hạnh phúc, tặng họ tình thương để họ không vô cảm trước cuộc sống khó khăn của bao người, tặng họ những ước mơ để họ luôn phấn đấu, tặng họ niềm vui dù là nhỏ bé, tặng họ hy vọng dù là mỏng manh. Cầu chúc cho mọi người luôn ấm áp, vui vẻ mùa giáng sinh.

@Nếu một sáng mai thực dậy, bạn bỗng thấy mình bị nhét vào một cái bao bố thật to và bị lôi đi.. thì đừng hoảng sợ nhé, bởi vì tôi đã xin ông già Noel, món quà tôi muốn duy nhất chính là bạn! Merry Christmas

@Mùa đông lạnh nhưng rất lãng mạn, nắng của mùa đông yếu nhưng đủ làm ấm trái tim một ai đó. Noel là dịp bạn và những người xung quanh tận hưởng những giây phút ngọt ngào của tình yêu thương. Đừng đóng chặt trái tim mình, hãy mở cửa trái tim để biết rằng giữa mùa đông mình vẫn thấy ấm áp. Chúc các ban cua tui mot mùa giáng sinh vui vẻ
@Giáng sinh và năm mới sắp đến rùi ^^. Chúc chị em: Trẻ trung như heo sữa, Bốc lửa như heo hơi, Chịu chơi như heo nái, Hăng hái như heo con, Sắc son như heo đất, Đủ chất như ..heo thịt! Chúc anh em: Tươi vui như heo cắn, đỏ đắn như heo lai, sức dai như… heo nọc, xốc vác như heo rừng, bừng bừng như… heo quay! Xmas năm heo vàng

Khi bạn nhận được tin này thì hãy cười đi nhé, vì ít nhất đâu đó quanh đây có một người mong bạn hạnh phúc, vui vẻ và luôn yêu đời. Khi đọc xong thì đừng ngại ngần mà gửi nó đi, nếu không gửi thì chẳng có điều gì tồi tệ xảy đến với bạn cả nhưng nếu bạn gửi thì sẽ có ai đó ở một đâu đó mỉm cười với bạn. Và đó mới là điều quan trọng....Và bây giờ, bạn cười trông đáng iu hơn đấy, đừng chọn vẻ bề ngoài, vì nó là giả dối ; đừng chọn vật chất vì nó có thể mất đi; hãy chọn nụ cười nha bạn của tôi ^^ Mùa đông ấm áp hơn khi có một nụ cười. Merry Xmas ^_^
Ấm áp không phải khi bạn đóng cửa và chui vào chăn, mà khi bạn mở toang cửa sổ, nhìn ra bên ngoài. Chắc chắn sẽ có điều thú vị sưởi ấm lòng bạn.

Ấm áp không phải khi ngồi bên đống lửa, mà là bên cạnh người bạn thương yêu.

Ấm áp không phải khi bạn mặc một lúc hai, ba áo, mà là khi bạn đứng trước gió lạnh, từ phía sau đến có ai đó khoác lên bạn một tấm áo.

Ấm áp không phải khi bạn đội chiếc mũ len, mà là khi đầu bạn dựa vào một bờ vai tin cậy.

Ấm áp không phải khi bạn dùng hay tay xuýt xoa, mà là khi tay ai kia khẽ nắm lấy bàn tay bạn.

Ấm áp không phải khi bạn nói “ấm quá”, mà là khi có người thì thầm với bạn: “Có lạnh không?”.

Ấm áp chưa hẳn là khi bạn ôm ai đó thật chặt, mà là khi ai đó khoác vai bạn thật khẽ (là người bố thân yêu của bạn chăng?!).

Và ấm áp là khi mùa thu qua, cái lạnh ùa về… Có một ai đó khẽ thì thầm vào tai bạn: “Chúc ấy một mùa đông ấm áp!”.

Giáng sinh an lành và hạnh phúc với tất cả mọi người.

Thế còn bạn. Bạn sẽ gửi những lời chúc gì đến mọi người nào
......

Hãy cùng gửi lời chúc đến mọi người mà bạn yêu

Last edited by a moderator:
R

ranmorishinichi

Vì Giáng sinh là ngày thi cuối cùng nên hôm nay chúc luôn mọi người :D
@ papa : con biết bố ko đọc được tin nhắn này đâu nhưng con vẫn cứ viết nhé :D, Giáng sinh này con chúc bố vui vẻ và ấm áp nhé, ở chỗ bố lạnh + có nhiều tuyết + rất vui và thường tổ chức Noel nữa :D, con tị :p, bố nhớ giữ gìn sức khoẻ nhé :D,Tết này bố là Tết thứ 5 bố ko có nhà :(,con và cả nhà nhớ bố lắm,nhớ cái Tết năm ngoái bố về=> vui + hạnh phúc :x :(, con biết bố vẫn luôn bên cạnh con mà :D,con xin lỗi bố vì lần thi này con làm bài ko tốt :(, nhưng con sẽ cố bố ạh :D, bố luôn là người con yêu thương nhất,bố ạ :D
@ Hắc phong bang : nơi tôi yêu quý nhất :x,sau nhà nhé :D,lần đầu tiên bước chân vào hocmai, chả biết cái mù gì ;)),lần đâu tiên làm quen với mọi người :D _ những người tớ yêu thương : chị pipi2, anh Ken, bé one, bé Ronagrok,bangtam..... rồi cả những người mới sau này : sf,acid,bé ange,mr_gami.... , toàn là những người rất đáng iu và dễ mến :x, cảm ơn tất cả mọi người nhé :D,cảm ơn Hắc phong bang => Giáng sinh vui vẻ nhé mọi người :x

@Gia tộc Wan : hội thứ 2 Ran gia nhập :D và iu mến nhé :x : có nhoc bin, lão lonely_boy già :p,pety_ngu,, valyn,mystory, nhoc_nhoc_baby,luckybaby_98,mr_cross_fire... => Merry Christmas nhé :x
@ fam 95 :matnatinhyeu,donquanhao,bibi.lun,thienthannho_1811.....:giáng sinh ấm áp nghen mọi người :D

@lovelycat_handoi95,ngocthao1995,,metla2011,kid.......... : giáng sinh zui zẻ nha :D :x:x
@meoconnhinhanh,huck,.........: giáng sinh an lành nha mấy cưng đáng iu này ;)) :D
@mem hải dương : quê thân iu + những con người kute :D :x : anhtraino1, manuyuhee, ghim_xinh.... : Merry Xmas nhá ;)

B

bibi.lun

@all : chỉ mog trog cuộc sốg k fân chia giai cấp
ng ngèo k bị coi thườg, có nhiều cơ hội vượt khó hơn
ng giàu k tự cao, bỏ tiền ra làm nhiều điều vô ích
@Ran : mau gặp lại Bố ngen

^^~

B

bin_iuem

@ mod kết bạn 4 phương: Chúc anh sonmoc và chị PLB noel + năm mới vui vẻ , nhiều may mắn. Riêng bà ran thì hi vọng bà càng ngày càng nói nhiều nhé :))
@ pé mi: chúc zk ngày càng xinh và học giỏi hơn
@ WAN: Giáng sinh an lành + Năm mới may mắn
@ MG: chúc TM luôn đẹp trai, phong độ. Các mem MG luôn mạnh khỏe và vui vẻ

O

one_in_a_milion

(*)ranmori_shinichikudo, mystory, volongkhung, hocmai.diendan: Chúc cho các huynh các tỉ một năm mới hạnh phúc may mắn :x luôn zz và chóng lớn nha =))

Đừng có con nít mãi ha...nhất là tỉ Ran vs ông mys: 2 ng làm m lo lắm biết k? mau mau gửi thiệp wedding cho m nhá :"> ......... Chờ tin đó ;)

(*)tanpopo_98, l0n3ly_canby, valyn_khanh_hoa: hì hì. iu các ss nhiều :-* Sang năm mới phải luôn cười nè, học càng tốt hơn và may mắn hạnh phúc nha :x:x:x

(*)flora_quynh_anh: mama ơi! con nhớ mama nhiều lắm :( Mong cho mama sẽ mãi khoẻ mạnh hạnh phúc. zz và may mắn :x Con cảm ơn mama về tất cả...Con iu mama :-*

vothien_142: papa ơi! năm mới chúc papa luôn hạnh phúc và học tốt nha...^^~

(*)bin_iuem: hì. Chúc cho ck càng ngày càng học tốt nà. luôn zui zẻ nha ck. Chúc ck luôn hạnh phúc nà.....Mong tất cả ~ điều tốt đẹp sẽ đến vs ck ha :x:x:x

Chúc cho mọi người luôn hạnh phúc :x:x:x

H

hiepkhach_giangho

C is for the candy trimmed around the Christmas tree
H is for the happiness with all the family
R is for the reindeer prancing by the window pane
I is for the icing on the cake as sweet as sugar cane
S is for the stocking on the chimney wall
T is for the toys beneath the tree so tall
M is for the mistletoe where everyone will kissed
A is for the angels who make up the Christmas list
S is for old Santa who makes every kid his pet
Be good and he’ll give you everything in your Christmas alphabet
merry christmas
t mới vào nên ko có đòng dẳng
tớ muốn tìm phe phái /muốn kết bạn vs tất cả các bạn
ai chới vs t__________ cho kẹo
đếm tiền cho mấy bạn/phải chơi vs t:khi (56)::khi (56)::khi (56)::khi (56)::khi (56):
(hình ảnh chỉ mang tính dụ dỗ)
chúc buổi tối tốt lành (thấy mấy bạn hay chúc thế bắt chiếc heheh)
mai là noel rồi chúc cả nhà hocmai vui vẻ trẻ khỏe

R

ranmorishinichi

@ muội : linh tinh ?
@bin : ông tưởng tui nói ít hả? nhưng chắc từ giờ thì thế thật :):)
Merry Christmas nhé mọi người :D

M

mia_kul

@all : chỉ mog trog cuộc sốg k fân chia giai cấp
ng ngèo k bị coi thườg, có nhiều cơ hội vượt khó hơn
ng giàu k tự cao, bỏ tiền ra làm nhiều điều vô ích

^^~

Phân chia gì cơ? :-"

Chúc cho all trên HM GSW, h/p và gắn bó với 4r
Chúc cho anh Bi Lùn của em ko hâm quá hóa tự kỉ =))
Chúc chủ pic xênh tươi vừa thôi cho em ké với :">~
Nhiều nhời chúc quá ong cả đầu, thôi, ko dài dòng nữa :-j
Chúc bạn của Mia mỗi ngày có 1 niềm vui mới :x
Chấm =))

R

ranmorishinichi

Còn 3 ngày nữa là Tết thôi
Cùng vào đây và gửi lời nhắn yêu thương và những lời muốn nói đến những người bạn của mình nào mọi người :D.
HAPPY NEW YEAR :x

L

lililovely

nhưng đến giờ là hết tết rồi còn chúc sao được biết đâu chúc nữa lại phản tác dụng

^^

Top Bottom