Nhật ký Kaichi Adventuree

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa
Part 2:

Cái trò quan tâm sến súa :>

Là nơi nảy sinh ra những trò lừa gạt super max kon bạn :D

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Được gạ gẫm? Rồi để tuôi chống mắt lên xem chụy làm được cái giề :W

Phạm Tuấn Hưng

Học sinh
Thành viên
27 Tháng chín 2018
20
6
21
16
Hà Nội
Hà huy tập
12/6/20 ; Thứ 6

Rảnh quá lục lại mấy trang đầu wall tuôi, tự dưng thấy choutre v~ :D

~ Là cái đứa luyên thuyên với kon pựn quài lun

View attachment 157824

Hồi đó bị nhắc nhiều lần mà không bỏ được cái tật lanh chanh, bị cảnh cáo quài luôn =="

View attachment 157825
View attachment 157826
View attachment 157827

Là cái đứa hay cùng con zai @Thảo Nguyễn ^^ đi phá wall người khác nhấttttt

View attachment 157829
View attachment 157830

Vô tâm =="

View attachment 157832

Nhớ cái cảm giác được 1 người lạ quan tâm, giờ tự nhiên nó "bay hơi" lun :>

View attachment 157833
View attachment 157834
View attachment 157835
View attachment 157838
View attachment 157841

Bạn bè là hay gọi nhau mày tao mà 1 khi xưng bạn mình là to be countinued.........

View attachment 157836
View attachment 157840
Bạn ơi wall là j vậy và phá wall là sao cơ

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
...

Nghe nhạc lại nhớ đến mấy bộ phim thần tượng Đài Loan đáng yêu mà lúc nhỏ hay xem :>

Hùi năm trước nghe bài này bên Siwonii Moew thấy hay quá, sau khi lên 6 thì bỏ bê 1 thời gian dài. Hôm nay nghe lại tự nhiên thấy yêu đời :3

Last edited:
  • Like
Reactions: kaede-kun

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
24/8/20

Nếu bạn đọc hết những dòng khùng điên này, chắc hẳn bạn là một con người tốt lắm, vì nhật ký mình như mưa gió thất thường, mình lại viết lách không giỏi, toàn chữ khùng chữ điên trong đó không à... :"> Cảm ơn.

Mình thực sự không muốn kể ở trên đây đâu, mà lười viết nhật ký ngoài vở quá :ww

Tay tớ đơ đến mức không viết nổi luôn rồi :<< Hơn 6 năm gắn bó với bút viết mà chỉ mới có 2 năm gắn bó với bé bàn phím thôi nhưng không hiểu tại sao lại eow thương bé bàn phím hơn...

Rồi vô, vừa mới hôm kia :"< A day rất bình thường luôn, bình thường đến mức chán luôn á :v Mà nội tớ mới mua 1 chiếc máy điện, mới mua về đã không ưa ẻm rồi (giờ ẻm đang dựng sát bên tớ luôn á, sợ ẻm buồn :<). Cái xe gì mà cao không hạ yên được, ga lại chạy như tốc độ Lôi chưởng của bé Zenitsu-kun vậy thì nội tớ sao mà chạy được chứ :v Mẹ tớ đã khuyên rất nhiều nên mua xe đạp điện thay vì xe máy điện, và còn cái yên cao quá không chống chân tới thì rủi có chuyện gì thì nhảy xuống kiểu gì :< Thế mà ba tớ không nghe, cứ nói qua loa không sao không sao rồi tập cho nội cưỡi...

Rồi ngày thứ 3 kể từ lúc nội tớ tập, tự nhiên tớ thấy không hay. Ăn cơm tối xong rồi bên cạnh tớ có 1 nơi rộng lắm (không diễn tả được luôn vì nơi đó mới quy hoạch đất, xây 1 cái sân vận động, 1 cái công viên đi bộ và cực rộng quý dzị ạ, sướng lắm luôn á), ba tập cho nội tớ cưỡi ở đó. Rồi con em của mình hỏi có đi theo nhìn nội tập cưỡi không, tớ không đi, vì không thích lắm, ở nhà bao việc. Rồi cỡ gần 8 giờ gì gì đó, tớ đang cày vocab trên chiếc máy tính thân eow của tớ thì nghe tiếng xe điện vụt vụt chạy về nhà tớ, rồi nghe thấy tiếng của ba: "Em ơi! Em ơi! Em ơi!"

Kể đến đây tớ buồn lắm luôn á :< Đang chăm chú thì nghe tiếng gọi như vậy các bạn sẽ phản ứng thế nào? Lúc đó bố tớ chưa đến nhà nhó, nghe vậy tớ giật mình luôn, vì lúc đó giọng ba như sắp khóc vậy đấy, mà ba tớ đâu có hay dùng cái giọng đó để nói đâu, thế là tớ biết có chuyện không hay rồi. Rồi ba đỗ xe máy điện đó trước nhà mình, tại chỗ mình học đối diện cửa vào luôn nên nhìn thấy ba lúc đó khủng hoảng lắm. Ba chạy vào, mà ngày đó ba có đi nhậu nữa nên ngà ngà say, trông lúc đó sợ lắm :< Ba vào nói to là nội bị gãy chân rồi, mẹ cũng hoảng nữa, tớ thì kiểu bất động ấy. Vì mẹ tớ là y tá nên nhà có đủ dụng cụ luôn, mẹ hoảng lắm, lấy dụng cụ rồi chạy vèo ra đó để băng bó cho nội luôn. Lúc đó thì con em gái tớ chạy về, nó như sắp khóc í (con đấy lúc nào cũng mít ướt), nó kể lại sự tình cho mình nghe. Hên là lúc đó mình không ở đó, nếu không thì sẽ chứng kiến sự việc kinh khủng thế nào rồi.

Mẹ về, bảo là nặng quá, phải chuyển tới bệnh viện thành phố. Mẹ cuống quýt lấy mọi thứ, quần áo, chứng minh nhân dân, thẻ bảo hiểm y tế..... còn lấy 1 đống tiền nữa. Rồi ba mẹ dìu nội lên xe hơi đi luôn :< Tối đó hai anh em tớ ở nhà 1 mình, bình thường nếu ở 1 mình như này tớ kiểu "AAAAAAAAA!!!!!! Thế giới này thuộc về bố mài!!! Hahahhahahahahaha!!" ấy, còn bây giờ thì lo lắm.... :<

Mẹ với ba hôm qua giờ thay ca nhau trực ở bệnh viện cho nội, mà nàh mình ở thôn mà các cậu, đến thành phố đâu phải chuyện dễ, đi xe máy nắng nôi thay ca trực vậy mệt lắm chứ bộ. Đi quài như vậy ba mẹ tớ mệt lắm :< Mẹ bảo là nội mới băng bó lại thôi, phải chờ 7 ngày nữa xem vết thương có nhiễm trùng không đã rồi mới mổ. Nghe tới từ "mổ" tự nhien thấy kinh kinh ấy :w mà tớ không biết sao nữa, chắc là nặng lắm :< Mà tớ mới 12 tuổi, em tớ mới 8 tuổi. Bình thường ba mẹ đi làm ở nhà nội nấu cơm làm đủ việc, tớ chỉ việc học và làm mấy công việc vừa sức thôi. Rồi còn nội tớ nuôi gà vịt nữa chứ, tớ biết đường đâu mà chăm lũ nó đây T^T

Mong cho nội tớ mau hồi phục :<

Dạp gần đây con bạn @Nguyễn Chi Xuyên của tớ... à không phải dạo gần đây, rất lâu rồi :w Nó có giới thiệu cho tớ bộ anime có vẻ hay lắm :w mà tớ hồi giờ có thiết xem anime đâu :w chỉ BTS BTS BTS thôi :w Rồi thấy nó vẽ Nezuko-chan nhiều rồi cho tớ nhận xét hộ nữa, thấy nó vẽ xấu :D (giỡn) quá nên không thiết xem. Rồi nó kể 1 mạch các nhân vật trong cái phim đoá cho tớ kiểu có anh main rồi bla bla bla (thực ra nó kể lâu rồi nên quên nó kể sao :v).
Có thể các bạn chưa biết, tớ rất thích những kiểu người tấu hài (BTS cũng tấu hài lắm nhee, thế nên tớ mới lọt động) và là 1 tín đồ của bác Pinterest á :"> Mụt hôm tớ đang lướt Pin thì thấy được mấy tấm này:

Tự nhiên thấy kết kết bé Zen tóc vàng quý dzị ạ : )))) Rồi lên gg search thử thánh Zenitsu là thánh nào thì ra ngay bộ phim hồi đó con bạn giới thiệu ==" Duên nợ :www Bạn thân ơi, cảm ơn mày!! Xin lỗi vì tao chưa xem nó sớm hơn TvT @Nguyễn Chi Xuyên
Rồi tìm hiểu & coi phim được dăm ba tập thì ko thích ổng nữa, chuyển qua eow luôn <3333333
Mới zài tập đầu ông Zen ổng gây ấn tượng ko tốt cho tớ chút nào @@ Nhưng kiên trì xem thì eow ổng quá chừngggg
Tấu hài thì tấu nhưng vẫn rất bá đạo :D

Êi hình như ai tóc zàng cũng mê gái như zị á :v
- Agatsuma Zenitsu - Kimetsu No Yaiba
- Naruto - Naruto
còn ai nữa mấy thím tự quăng zô nha :p

Nguồn ảnh: Pinterest

• Like
Reactions: Khoảng lặng..

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
26/8/20

Chào mừng đến với nhật ký xàm xí của tớ :"> Xin nhắc lại, ở trong này tớ toàn viết theo tâm trạng của tớ nên không để ý viết sao cho mọi người hiểu đâu, không hiểu là đương nhiên :">

Hôm nay tớ và con em gái xem hết season 1 của KNY rồi. Hơi luyến tiếc một chút, vì bản thân tớ không thích chữ "Tập Cuối" chút nào cả :v Hum bữa xem Bệnh viện thần ái cũng vại, thương Bảo Bảo ghê T^T Rồi coi Nam Phi liên hoàn kế tận năm 2018 mà đến giờ vẫn chưa ra phần 2 :v ai khóc nỗi đau này...

Đợi chờ đối với tớ không phải hạnh phúc mà là cucsuc ấy nhó :"< Gửi tới 1 người/vật không xác định: Tớ không thích đợi chờ đâu nhó, đừng ép tớ phải đợi những thứ không đáng, mà có đáng đi nữa tớ cũng không thích đợi : P Vì nếu đợi 1 năm, tớ sẽ già đi 1 tuổi, tớ sẽ mau chết hơn 365 ngày... Biết không? Bắt tớ đợi, tớ sẽ càng cucsuc như đấng Ỉn đấy, rồi lúc đấy đừng trách sao tình huynh đệ tương tàn nhó :3 Eow cậu lắm cơ ~ tớ là người rất kén chọn, nhưng một khi tớ đã thích cậu, chứng tỏ cậu rất may mắn đấy ^^ vì vậy... cậu NÊN BIẾT ĐIỀU đi !!!!!

Nói vậy thôi chứ yêu cậu lắm cơ <3

úa ? lạc đề ròi :v đi xa quá ròi trời oiw :w

Đang mong ngóng từng ngày để KNY ra season 2 và movie càng sớm càng tốt. Cũng mong cho con Covid nó mau bị dập tắt thì mới chiếu movie điện ảnh được :v Cố lên Việt Nam !!!

Trưa hum nai đang lướt YTB thì xem được 1 nhíp rất cute của Huệ nè :3333

Từ phút 6:22 trở đi là sự đáng eo của Huệ <333 Ghen tị với 2-9 quá đi !!! /tứk/

Mom chơi hơi bị kì á nha :v Đã bảo giảm cân rồi còn tạo cơ hội cho tớ ăn :w chả hiểu nổi... Mom đi thăm nội ở thành phố về mua cho gà rán, hotdog : P mới nhìn tưởng ngon nhưng ăn vào không ngon chút nào ==" thà mua ở huyện còn ngon hơn @@

về chuyện design ở https://diendan.hocmai.vn/threads/d-i-s-p-l-a-y-r-o-o-m-design-xav.798636/ thì tớ tạm hoãn lại nhó :v vì công chuyện des cần nhiều công sức nhất là đối với đứa nghiệp dư như tớ @@ và sắp vào học rồi các bựn ơi, bận nhắm :w Đến khi nào hè năm sau hoặc là nghỉ lễ gì đó tớ sẽ dành thời gian ra des ha :> Trong khi đó các cậu có thể xem lại các pic trước của tớ và nhận xét nè :p

Và chuyện viết truyện nữa, ối zồi ôi nhiều chuyện quá : ( truyện thì tớ ko thể hoãn lại được vì nếu mà tớ hoãn trong 1 thời gian thì sẽ quên ngay cốt truyện và tên nv. Thế nên tớ sẽ ráng viết từng ngày 1 ít nhó :3 Mơn các cậu trong thời gian qua đã dành thời gian nhận xét những pic tớ des & những chương truyện nghiệp dư của tớ :"> Cảm ơn HMF, nơi mà khiến tớ vui và tiếp thêm động lực như thế này....

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
28/8/20

one more time...

lần này đang đọc truyện nên tới chỗ nào sẽ viết phần gay cấn của chỗ đó :">

biểu lộ my cảm xúc...

Đấng Inosuke muôn năm!~!! :cool:

Ố, ố, ố, ố, Zen ngầu quá đi :cool:

Một thím mơ được dắt tay gái, một thím mơ được gái hầu hạ :confused: lạy hai ông này ...

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
30/8/20 ; CN

Tối qua mệt quá :"< Vì máy lag mà không nhận được gợi ý nào.... 1 mình gank team :<

Mơn má nhiều :> Ew má <3333333 @The key of love

Nghĩ tới cảnh ngày mơi phải lên trường là không zui rồi :"< ác ôn thiệt chứ

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
1/9/20

~ Xin chào HMF :"> Tớ lại lười viết nhật ký trong sổ nữa rồi, thiệt chứ :< Ngán ngẩm ghê...
~ Hồi chiều lên trường chỉ nhận thầy cô thôi chứ có làm gì đou :w Mà ông thầy chủ nhiệm lại quen với my parents :d quen thân nữa chứ !!! Bố mẹ bảo ổng dạy Văn dở lắm :D Ôiiiiiii
~ Chìu nay hem có ai ở nhà :D Thế giới nài thuộc về tarrrrrrrrrrr
~ Rồi đột nhiên kon bạn lên nhà chơi -.- and me vừa mới gây ra 1 lỗi với nó :< só rỳ nhó
~ Ối zồi gặp đối thủ rồi đêy :D

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
25/9/20

Cười *a :Đ Chút nữa đi học thêm Toán rồi, tranh thủ lướt Youtube chơiiiiii