Văn 11 Inforgraphic Ngữ Văn

Waharu

Học sinh
Thành viên
2 Tháng chín 2017
193
191
46
Phú Yên
Thpt Nguyễn Huệ
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Lớp e được cô giao cho làm bài văn về nhà theo kiểu ìnorgraphic mà trước giờ e chưa từng làm văn theo kiểu này, mn chỉ giúp e cách làm và cách viết văn theo kiểu này với ạ, đề bài cô giao là về nhân vật hoặc 1 tác phẩm mà e đãtừng học và thích nhất, e cảm ơn ạ

Last edited:

Trần Tuyết Khả

Cựu Mod Văn | Cựu phó CN CLB Địa
Thành viên
13 Tháng hai 2018
2,356
6,278
616
20
Hà Nội
Trường THPT Hoài Đức A
Lớp e được cô giao cho làm bài văn về nhà theo kiểu ìnorgraphic mà trước giờ e chưa từng làm văn theo kiểu này, mn chỉ giúp e cách làm và cách viết văn theo kiểu này với ạ, e cảm ơn ạ
Infographic là cách sử dụng hình ảnh để trình bày thông tin một cách nhanh chóng và rõ ràng. Làm infographic cũng giống như mindmap vậy nhưng nó có nhiều hình ảnh hơn, đỡ rối hơn so với mindmap.
Chúc bạn học tốt!

• Like
Reactions: ~ Su Nấm ~

baochau1112

Cựu Phụ trách nhóm Văn | CN CLB Khu vườn ngôn từ
Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
Lớp e được cô giao cho làm bài văn về nhà theo kiểu ìnorgraphic mà trước giờ e chưa từng làm văn theo kiểu này, mn chỉ giúp e cách làm và cách viết văn theo kiểu này với ạ, e cảm ơn ạ
Em hãy nói cụ thể đó là đề bài nào để mọi người dễ hỗ trợ em hơn.

Ví dụ là một tác phẩm văn học thì trong inforgraphic, em cần xác định các ý chính mà em sẽ đưa lên inforgraphic. Nó là một dạng dữ liệu nên mọi câu từ phải thật ngắn gọn và súc tích. Khác với các môn khác như lịch sử hay địa lí thì sử dụng số liệu, em cần phải xác định content của riêng nó. Hồi trước chị từng làm một lần theo dạng trái tim. À, em có thể tìm kiếm từ khóa "inforgraphic template" ấy, nó có rất nhiều mẫu. Em hãy dựa vào các ý chính và dung lượng để chọn ra một template nhé. Chúc em thành công :D

Waharu

Học sinh
Thành viên
2 Tháng chín 2017
193
191
46
Phú Yên
Thpt Nguyễn Huệ
Em hãy nói cụ thể đó là đề bài nào để mọi người dễ hỗ trợ em hơn.

Ví dụ là một tác phẩm văn học thì trong inforgraphic, em cần xác định các ý chính mà em sẽ đưa lên inforgraphic. Nó là một dạng dữ liệu nên mọi câu từ phải thật ngắn gọn và súc tích. Khác với các môn khác như lịch sử hay địa lí thì sử dụng số liệu, em cần phải xác định content của riêng nó. Hồi trước chị từng làm một lần theo dạng trái tim. À, em có thể tìm kiếm từ khóa "inforgraphic template" ấy, nó có rất nhiều mẫu. Em hãy dựa vào các ý chính và dung lượng để chọn ra một template nhé. Chúc em thành công :D
Dạ e cảm ơn chị, e đã sửa lại đề r ạ, là đề giới thiệu vè tác phẩm hoặc 1 nhân vật mà e ưa thích

Top Bottom