"Implications" trong câu này có nghĩa là gì?

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Last edited:

minhloveftu

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
15 Tháng một 2019
3,097
2,567
501
Quảng Trị
Trường Đời
Although this is one of the most important questions in film discussion, its answer has broad implications for analyzing art. If meaning is objective, then discussion becomes much more narrow. On the other hand, if meaning is subjective,...
Theo mình nghĩ thì nó có nghĩa là kết luận / câu trả lời /kết quả đó bạn.Giống như một câu trả lời mà bạn đã học về gián tiếp, đó là một kết luận mà bạn có thể đưa ra mặc dù nó không được nói to. Chúng là những câu trả lời được ngụ ý, hàm ý cũng được nhé

Last edited:

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Theo mình nghĩ thì nó có nghĩa là kết luận / câu trả lời /kết quả đó bạn.Giống như một câu trả lời mà bạn đã học về gián tiếp, đó là một kết luận mà bạn có thể đưa ra mặc dù nó không được nói to. Chúng là những câu trả lời được ngụ ý, hàm ý cũng được nhé
Làm như này cho dễ hiểu hơn vậy.

Câu gốc sẽ gần nghĩa nhất với câu nào dưới đây?
1. Its answer suggests indirectly broad conclusions for analyzing art (mình không chắc về giới từ, bạn nào có thể sửa hộ mình với ạ)
2. Its answer affects the act of analyzing art broadly.
3. Its answer has broad involements in the act of analyzing art.
4. Khác (viết rõ đáp án)

minhloveftu

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
15 Tháng một 2019
3,097
2,567
501
Quảng Trị
Trường Đời
Làm như này cho dễ hiểu hơn vậy.

Câu gốc sẽ gần nghĩa nhất với câu nào dưới đây?
1. Its answer suggests indirectly broad conclusions for analyzing art (mình không chắc về giới từ, bạn nào có thể sửa hộ mình với ạ)
2. Its answer affects the act of analyzing art broadly.
3. Its answer has broad involements in the act of analyzing art.
4. Khác (viết rõ đáp án)
Theo dịch nghĩa thì mình nghĩ là câu đầu tiên đấy bạn, đề bảo là broad implications ( hàm ý rộng lớn ) và trong câu trả lời 1 là indirectly broad conclusions ( những suy luận gián tiếp rộng lớn ) hai cái đó là như nhau nhé

Last edited:

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Theo dịch nghĩa thì mình nghĩ là câu đầu tiên đấy bạn, đề bảo là broad implications ( hàm ý rộng lớn ) và trong câu trả lời 1 là indirectly broad conclusions ( những suy luận gián tiếp rộng lớn ) hai cái đó là như nhau nhé
'broad implications' cũng có thể hiểu được theo nghĩa hai và ba mà?

futuremyharvard

Học sinh
Thành viên
11 Tháng chín 2015
7
4
21
Implication được hiểu theo 3 nghĩa:
1. hậu quả (a possible effect or result of an action or a decision)
implication theo nghĩa này thì sẽ đi với giới từ for
2. hàm ý, ẩn ý (something that is implied)
3. implication in = involvement in : hệ lụy.

Theo như câu trên, sau implication là for thì bạn biết nghĩa của từ đó trong câu được hiểu đúng là như thế nào rồi phải không?

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Implication được hiểu theo 3 nghĩa:
1. hậu quả (a possible effect or result of an action or a decision)
implication theo nghĩa này thì sẽ đi với giới từ for
2. hàm ý, ẩn ý (something that is implied)
3. implication in = involvement in : hệ lụy.

Theo như câu trên, sau implication là for thì bạn biết nghĩa của từ đó trong câu được hiểu đúng là như thế nào rồi phải không?
Mình cám ơn bạn nhiều, mình sẽ đi theo nghĩa này. À mà mình muốn hỏi thêm một chút, ví dụ như câu: "What are the implications of her speech at the protest?" thì việc hiểu implication possible outcome hay indirect statement sẽ phụ thuộc vào ngữ cảnh phải không ạ? Ngoài ra có ngoại lệ nào mà implication dùng với giới từ for nhưng không mang nghĩa possible outcome không?

Từ implications có nghĩa là phân tích
Bạn giải thích thêm được không?

Top Bottom