English 8 Imagine you were a film writer

Thảo luận trong 'Hỏi bài tiếng Anh lớp 8' bắt đầu bởi nhatminhchuyenanh, 30 Tháng tư 2020.

Lượt xem: 198

1. nhatminhchuyenanh

nhatminhchuyenanh Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Ngô Sĩ Liên
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Imagine you were a film write. You have made your own film. Write a paragraph (80- 100 words) to tell about it. You should base on the suggestion below:

- What kind of film is it?

- What is it about?

- How many characters in it?

- Who are the main actors and actresses?

- What happens in the film?

- What are the messages of the film?

2. anhduong1359@gmail.com

anhduong1359@gmail.com Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Chuyên Lê Qúy Đôn

Cái này là bài của bạn í, nên bạn cho mình một số câu trả lời của mấy câu hỏi trên được không? Rồi mình ghép câu lại hoàn chỉnh cho nhé ^^

3. Trần Hoàng Hạ Đan

Trần Hoàng Hạ Đan Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS Quỳnh Hồng

The film is named: "Friends". It was a romantic and funny movie. It's about a boy named "Vinh" and a girl named "Nhi". They are best friends from childhood but when growing up, they must be apart because Vinh goes to study abroad. After a long time, the two of them happened to meet again while working in a company, but they didn't recognize each other. The film has more than 30 actors and Vinh and Nhi are the two main characters. After working for a while, 2 people realized they were old friends. The message of the film is: friendship is beautiful and pure
    Bạn tham khảo
    Mình tự viết
    Xin lỗi vì hỗ trợ muộn

Junery NTrịnh Phú Quỳnh thích bài này.
  4. Tzuyu-chan

Tzuyu-chan Học sinh tiến bộ Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Nguyễn Du

mình trả lời các câu hỏi gợi ý rồi bạn tự ghép để thành bài văn hoàn chỉnh của mình nhé
    Cartoon is favorite subject of all kids around the world.
    The film is about a cat and a mice, they hate each other and always find many pranks to play
    The film is about a cat and a mice : Tom and Jerry
    Tom is much bigger than Jerry but he is quite stupid and aggressive. On the contrary, Jerry is smart and flexible as he always knows how to get away with Tom’s making trouble.
    The movie teaches people how to get on well with others, love and freely share inside thought to another

5. Chu Văn Sơn

Chu Văn Sơn Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    giảng viên bộ môn Văn học Việt Nam hiện đại, khoa Ngữ văn, Trường ĐH Sư phạm Hà Nội

Anh sẽ giúp em dàn bài nhé, lần sau cứ thế làm cho tiện!

Trước nhất là em đọc đề bài:
    Imagine you were a film write. You have made your own film.
    => Do đề bài theo lối mở rộng dạng Imagine (tưởng tượng) nên chúng ta có thể viết nội dung sáng tạo nhưng ko có nghĩa là em đạo ý tưởng tầm 80 - 100% nha @Tzuyu-chan@nhatminhchuyenanh , không chỉ thế nó còn ghi thêm là your own một chìa khóa khá quan trọng nha nên em cố đừng để đạo "phim". Anh thì ko bt thầy cô trường em chấm sao nhưng nếu bài văn có sự đạo chép nhiều thì các thầy cô cx đánh giá ko hay cho lắm nha.

Em có thể viết bài xong anh sửa cũng được! Anh sẽ sửa và hoàn thiện cho em sớm nhất có thể

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted