English THPT Ielts

Hien Dang

Cựu Mod tiếng Anh
Thành viên
2 Tháng chín 2021
836
1
858
136
21
Nam Định
NEU
cho em hỏi em muốn học ielts thì học lúc nào là thích hợp nhất ạ, em đang nghỉ hè sắp lên 11
AnterTheo chị thì nếu em muốn dùng IELTS để xét vào đại học thì học luôn bây giờ cũng là lựa chọn tốt vì hiện tại em còn đang lớp 11 nên có thể dành nhiều thời gian ôn tập IELTS để có kết quả cao hơn. Nếu xong năm lớp 11 mà em đã thi được IELTS rồi thì lớp 12 sẽ có tâm lý thoải mái hơn để ôn tập các môn học khác phục vụ cho việc thi đại học của mình.

View previous replies…

Tuấn V-III-II-VI

Học sinh
Thành viên
1 Tháng ba 2022
156
127
46
18
Vietnam
Hà Nội
Theo chị thì nếu em muốn dùng IELTS để xét vào đại học thì học luôn bây giờ cũng là lựa chọn tốt vì hiện tại em còn đang lớp 11 nên có thể dành nhiều thời gian ôn tập IELTS để có kết quả cao hơn. Nếu xong năm lớp 11 mà em đã thi được IELTS rồi thì lớp 12 sẽ có tâm lý thoải mái hơn để ôn tập các môn học khác phục vụ cho việc thi đại học của mình.
Hien Dangvào trong năm học thì học đc ko ạ tại hè em muốn tự tìm hiểu ạ

Marcco

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng sáu 2022
397
1,273
116
Nghệ An
Nghệ An
Theo chị thì nếu em muốn dùng IELTS để xét vào đại học thì học luôn bây giờ cũng là lựa chọn tốt vì hiện tại em còn đang lớp 11 nên có thể dành nhiều thời gian ôn tập IELTS để có kết quả cao hơn. Nếu xong năm lớp 11 mà em đã thi được IELTS rồi thì lớp 12 sẽ có tâm lý thoải mái hơn để ôn tập các môn học khác phục vụ cho việc thi đại học của mình.
Hien Dangchị ơi nếu năm trong hè 11 bắt đầu học ielts thì llên 12 có kịp lên đc band 6-6.5 không ạ!

View previous replies…

Hien Dang

Cựu Mod tiếng Anh
Thành viên
2 Tháng chín 2021
836
1
858
136
21
Nam Định
NEU
chị ơi nếu năm trong hè 11 bắt đầu học ielts thì llên 12 có kịp lên đc band 6-6.5 không ạ!
aaa ThoòngHiện tại em đang band bao nhiêu nhỉ, chị có quen nhiều bạn band 4.5-5 học từ hè 12 vẫn có thể lên được 6.5 nên quan trọng là lộ trình học và quyết tâm học của mình thôi

• Love
Reactions: Marcco

Hazu No No Money

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng mười 2018
542
802
146
17
Hà Nội
THCS yên thường
chị ơi nếu năm trong hè 11 bắt đầu học ielts thì llên 12 có kịp lên đc band 6-6.5 không ạ!
aaa ThoòngMình tìm hiểu thì theo nghiên cứu cần bỏ ra trung bình 200h học để tăng 1 band,tức 5h/ngày trong 2 tháng. Tuy nhiên,thông tin mang tính chất tham khảo thôi bởi band điểm có thể bị ảnh hưởng bởi :
  • Trình độ hiện tại của người học
  • Mục tiêu band điểm IELTS mong muốn
  • Lộ trình ôn luyện
  • Mức độ quyết tâm và kiên trì của người học

• Love
Reactions: Marcco and S I M O

Hazu No No Money

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng mười 2018
542
802
146
17
Hà Nội
THCS yên thường
aaa ThoòngMình không rõ nma theo mình nếu bạn định thi IELTS để xét tuyển vào đại học mà trình độ của bạn cũng ở mức cơ bản thì nên cân nhắc nhé. IELTS khó hơn chương trình THPT rất nhiều và cũng cần bỏ ra nhiều công sức,tiền bạc và thời gian hơn (đặc biệt là 2 kỹ năng writing và speaking).

• Love
Reactions: Marcco and S I M O

Marcco

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng sáu 2022
397
1,273
116
Nghệ An
Nghệ An
Mình không rõ nma theo mình nếu bạn định thi IELTS để xét tuyển vào đại học mà trình độ của bạn cũng ở mức cơ bản thì nên cân nhắc nhé. IELTS khó hơn chương trình THPT rất nhiều và cũng cần bỏ ra nhiều công sức,tiền bạc và thời gian hơn (đặc biệt là 2 kỹ năng writing và speaking).
Hazu No No Moneydạ oki caạu mình cảm ơn

• Love
Reactions: Hazu No No Money

Marcco

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng sáu 2022
397
1,273
116
Nghệ An
Nghệ An
Hien Dangdạ tầm 2 chị ạ

View previous replies…

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,341
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
aaa ThoòngĐừng chạy theo IELTS làm gì em ạ. Nếu nền tảng em đủ vững và em đủ tự tin để cạnh tranh với mức 7.0 trở lên khi xét tuyển vào đại học thì có thể bước vào cuộc đua. Còn không thì em nên trau dồi những môn thi đại học và có thể dành thời gian luyện thi ĐGNL, có rất nhiều cơ hội nếu em đảm bảo được 2 phần này.

Thảo_UwU

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng mười 2021
398
333
76
17
Hà Nội
Đừng chạy theo IELTS làm gì em ạ. Nếu nền tảng em đủ vững và em đủ tự tin để cạnh tranh với mức 7.0 trở lên khi xét tuyển vào đại học thì có thể bước vào cuộc đua. Còn không thì em nên trau dồi những môn thi đại học và có thể dành thời gian luyện thi ĐGNL, có rất nhiều cơ hội nếu em đảm bảo được 2 phần này.
S I M OChị có thể suggest em vài cuốn sách học ielts đc hong ạ :3

_dm.ttt

Cựu TMod Anh
Thành viên
7 Tháng sáu 2017
664
2
1,194
176
Đắk Lắk
FTU2
@Gawr Gura @Anter Có lẽ anh sẽ giúp các em trả lời được thắc mắc nháaaa.

Học IELTS thì có vô số nơi và cách thức để học, em có thể học ở Trung tâm tiếng Anh như IELTS Workshop, VUS... học ở đây họ sẽ tư vấn lộ trình và tài liệu sẽ là của riêng họ cung cấp cho em, cái này thì anh không rõ là tài liệu nào nha.

Còn nếu là tự học ở nhà (bắt buộc các em đã phải có nền tiếng Anh, nắm vững ngữ pháp và có lượng từ vựng ổn), các em có thể tham khảo các đầu sách như Bộ Cambridge 7-16, Bộ Collins for IELTS, các quyển sách luyện những kỹ năng riêng lẻ như Delta Publishing’s IELTS Advantage (4 kỹ năng tương ứng với 3 quyển).

Chúc các em học tốt và thành công ở dự định của mình, nếu còn câu hỏi các em cứ tự nhiên đặt thêm ở dưới nhé.

Sắp tới anh có ra mắt chuỗi chia sẻ cách để làm tốt các bài thi trong kỳ thi IELTS, mong được mọi người ủng hộ ^^.

Last edited:

Lê Minh Huyền

Học sinh chăm học
Thành viên
6 Tháng tư 2021
165
274
51
24
Phú Thọ
THPT Phù Ninh
có anh/chị/bạn nào đang tự học IELTS ko ạ, cho em học cùng với :>( (em chuẩn bị vào 10, em cũng không rõ em ở band nào vì chưa biết gì vềwriting và speaking, nhưng trìnhđộ thì khoảng B2ấy ^^)

Hazu No No Money

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng mười 2018
542
802
146
17
Hà Nội
THCS yên thường
có anh/chị/bạn nào đang tự học IELTS ko ạ, cho em học cùng với :>( (em chuẩn bị vào 10, em cũng không rõ em ở band nào vì chưa biết gì vềwriting và speaking, nhưng trìnhđộ thì khoảng B2ấy ^^)
Lê Minh HuyềnBạn có thể check band bằng cách thi thử ở các trung tâm. Nhưng chưa biết gì về writing và speaking mà thi thử thì hơi phí nên bạn có thể thi thử 2 skill còn lại qua web ieltsonlinetest nhé.

• Love
Reactions: Lê Minh Huyền
View previous replies…

Hazu No No Money

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng mười 2018
542
802
146
17
Hà Nội
THCS yên thường
  • Love
Reactions: Marcco

Lê Minh Huyền

Học sinh chăm học
Thành viên
6 Tháng tư 2021
165
274
51
24
Phú Thọ
THPT Phù Ninh
Bạn có thể check band bằng cách thi thử ở các trung tâm. Nhưng chưa biết gì về writing và speaking mà thi thử thì hơi phí nên bạn có thể thi thử 2 skill còn lại qua web ieltsonlinetest nhé.
Hazu No No Moneymấy hôm trc em cũng có check mà thấy hơi ảo vì hơi cao -Reading 85% Lis 86% (C1) :Tuzki22 (nhưng vì là nó dễ test, ko phảiđki này kia kaka)

Top Bottom