Sử 11 Hướng đi

Trâm1234567@@

Học sinh mới
Thành viên
20 Tháng tám 2022
34
55
16
19
Bến Tre

Huỳnh Thị Bích Tuyền

Cựu Mod Sử
Thành viên
10 Tháng tám 2021
1,501
1
1,435
231
19
Cà Mau
Trường THPT Thới Bình
Hướng đi của Nguyễn Tất Thành có gì mới so với các nhà yêu nước chống Pháp ở thế kỷ 20 và vì sao
Trâm1234567@@ Cảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé!
* Khác với các nhà yêu nước chống Pháp trước đó là hướng về Trung Quốc và Nhật Bản
Nguyễn Tất Thành quyết định sang các nước phương tây. Người nhận thức rằng " muốn đánh đổ kẻ thù, phải biết kẻ thù đó như thế nào" đồng thời để tìm hiểu xem nước Pháp và các nước khác làm như thế nào về giúp đồng bào, giải phóng dân tộc. Hướng về phương Tây còn để tìm hiểu những vì ẩn giấu đằng sau công thức nổi tiếng trong Đại cách mạng Pháp: "tự do - bình đẳng - bác ái"
Trên đây là phần trả lời của mình, bạn có thể tham khảo qua. Bên cạnh đó, bạn nên tham khảo thêm các câu trả lời khác (nếu có) và xem lại nội dung bài học trong SGK để có một bài hoàn chỉnh nhé! Nếu có bất kì thắc mắc nào, bạn có thể cmt ngay phía dưới, mình sẽ hộ trợ nhiệt tình.
Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại: TỔNG HỢP kiến thức cơ bản đến nâng cao tất cả các môn
Chúc bạn ngày mới tốt lành và đừng quên vote cho câu trả lời bạn cảm thấy hay và hữu ích nhất đối với bạn nhé^^

Top Bottom