Hướng dẫn Hướng dẫn Mod và thành viên sử dụng RSS reader

H

hocmai.diendan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG RSS READER ĐỂ ĐỌC TIN DIỄN ĐÀN HOCMAI.VN

Rss Reader là phần mềm có chức năng tự động lấy tin tức đã được cấu trúc theo định dạng RSS. Một số phần mềm đọc RSS cho phép bạn lập lịch cập nhật tin tức. Với chương trình đọc RSS, bạn có thể nhấn chuột vào tiêu đề của 1 tin để đọc phần tóm tắt của hoặc mở ra nội dung của toàn bộ tin trong một cửa sổ trình duyệt mặc định.
BQT diễn đàn hướng dẫn các em dùng Rss Reader trên trình duyệt googer chrome, với các trình duyệt khác các em có thể xem tại đây

Bước 1: truy cập vào của hàng trực tuyến của google chrome tại đây

Bước 2: Bấm vào ô miễn phí như ở hình dưới

Bước 3: Tiếp tục bấm vào "thêm"
Bước 4: Hoàn thành việc cài đặt RSS
Bước 5: Biểu tượng Rss trên trình duyệt
Bước 6: Lấy link Rss trên diễn đàn Hocmai.vn
Ở cuối trang diễn đàn có biểu tượng RSS, khi bấm vào đó sẽ hiện ra link Rss của các box. Nếu ai muốn theo dõi tin tức trên toàn diễn đàn thì coppy link Rss của toàn diễn đàn (tại đây) hoặc mod box nào thì lấy link Rss của box đó.

Bước 7: Sau khi coppy link Rss, bấm vào biểu tượng Rss trên trình duyệt như ở bước 5.
Bước 8: Dán link Rss đã coppy vào ô như hình dưới, sau đó seach và hoàn thành việc theo dõi tin tức tại box đó.

Bước 9: Cài đặt Rss. Bấm vào biểu tượng Rss có hình bánh xe bấm vào và chọn setting, sau đó đặt tất cả mục ở chế độ On và chọn thời gian cập nhật

Bước 10: theo dõi tin tức.
Bạn đã hoàn thành việc cài đặt Rss, từ giờ trở đi, cứ có bài viết mới, bài trả lời trên box bạn đang theo dõi thì rss sẽ báo ngay cho bạn biết mà không nhất thiết là bạn đang ở trên diễn đàn hay không. Ngoài ra bạn có thể cài đặt để đọc tin của các trang có hỗ trợ RSS khác.

H

hocmai.tuyensinh

Em nào làm được chưa? cái này có lâu rồi mà ko ai dùng, khi dùng rồi thì thấy rất tiện, có cái gì mới cái là nó báo ngay, thấy bài vi phạm thì bấm vào xử lí luôn.

T

thaonguyen25

Em cài được rồi ạ.
Em thấy cũng không khó lắm.( có lẽ vì nhà em dùng google chrome)
Nhưng đợi mãi chả thấy cập nhật tin nào cả.:(

H

hocmai.diendan

Chắc do em để check tin 1 box con nên nó cũng ít, để cả diễn đàn như anh này, 1 ngày cả trăm tin :)), cứ đứa nào quảng cáo chém luôn, ai sai tiêu đề nhắc nhở luôn. Sự việc nóng hổi, giải quyết kịp thời

F

forum_

Anh ơi thế khi cài cái RSS READER này thì có nặng máy ko ạ?
Rồi ví dụ như ba hoặc mẹ kiểm tra toàn bộ phần mềm trên máy tính có thấy cái này ko ạ ?
Nếu em dùng mạng ẩn danh (Ctrl+Shift+N) thì có xài đc phần mềm ko ạ?
Ví dụ đến khi nghỉ MOD ở Học Mãi rồi thì có còn nhận tin nhắn ko ạ ?
------------------------------------------------------------

N

naniliti

Rồi ví dụ như ba hoặc mẹ kiểm tra toàn bộ phần mềm trên máy tính có thấy cái này ko ạ ?
Cái này chỉ là plugin của chrome thôi bạn nhé, nói ko phải phần mềm trên máy tính và rất gọn :)

T

thinhrost1

Ctrl+shift+n ;))

N

nguyenvancuong1225@gmail.com

RSS không cài được trong chế độ ẩn danh, mà mem cũng dùng như Mod thì phải thấy anh Admin nói vậy.

Last edited by a moderator:
M

megamanxza

Phương pháp quá bá đạo! Cảm ơn Ad nhiều! :))
Vậy là từ nay tha hồ kiểm soát mấy box mình quản lí rồi! ^^

C

cabua266

Cái này khó đối v´ơi cái TV nối mạng nhà em , buồn thật.....................................................................

M

manhnguyen0164

Cái này nó chỉ là tiện ích thôi chị à, không phải phần mềm nên không hiện lên máy và rất gọn nhẹ nữa. Còn nếu xài ở chế độ ẩn danh thì chị vào chỗ cài đặt chọn tiện ích mở rộng, tìm cái RSS này rồi chọn cho phép ở chế độ ẩn danh là được. Còn khi nào chị không muốn nhận thông báo nữa thì cài chỗ RSS lại là được ngay.

Top Bottom