HS lop 8 co van de thac mac can giai dap day!!!!

N

nganphong

ah ma em hoi luon la: Tai avatar len bang cach nao ma em lam di lam lai hang chuc lan roi ma khong dc??

T

trantrongnhan1

Phản ứng vì Ca và K đứng trước H2 trong dãy Bekatop
Câu 2 thì chịu

B

banbe123

tui không biết đúng không nhưng nói thử vì na tri và kali đều đứng trước hidro trong dãy hoạt đông hóa học của kim loại nên chúng mạnh hơn hiđro và dễ dàng đá văng hidro ra ngoài chiếm lấy gốc a xit là sunfat
giống như phản ứng tương tự này đây:
Naoh + hcl-> nacl + h2o
hả đúng thì nhớ gởi cho tui cục kẹo nữa nghen

T

trantrongnhan1

banbe123 said:
tui không biết đúng không nhưng nói thử vì na tri và kali đều đứng trước hidro trong dãy hoạt đông hóa học của kim loại nên chúng mạnh hơn hiđro và dễ dàng đá văng hidro ra ngoài chiếm lấy gốc a xit là sunfat
giống như phản ứng tương tự này đây:
Naoh + hcl-> nacl + h2o
hả đúng thì nhớ gởi cho tui cục kẹo nữa nghen

Bạn nhầm rồi. Phản ứng của HCl và NaOH không tuơng tự vì đây là phản ứng trung hòa axit và bazơ. Vì vậy mới có phản ứng sau chứ:
Cu(OH)2 + 2HCl --> CuCl2 +2H2O

B

banbe123

cũng tương tự thôi mà vì nó điều tác dụng với hcl mà vả lại na và bazơ của nó naoh thì điều tác dụng mà nếu không thì bạn hãy ví dụ thử coi có chất nào mà một nó hoặc bazơ của nó ko tác dụng với ãit hcl không

B

banbe123

quên nói thêm chúng ta đang xét các kim loại dứng trước hiđro thôi mà

T

trantrongnhan1

Ý tôi là không phải do Na mạnh hơn H2 mà có phản ứng NaOH + HCl mà do đây là phản ứng trung hòa

M

mimosa_769

trantrongnhan1 said:
Phản ứng vì Ca và K đứng trước H2 trong dãy Bekatop
Câu 2 thì chịu
cái này đúng rồi
câu 2: hiện thời hok tải đc avatar lên vì máy chủ lỗi (hok bjk đúng hok, mình nghĩ thế vì lần trước mình tải đc kòn lần này thì hok)

B

bonjour

Câu 2 : ảnh từ máy của em phải là ảnh có kích thước 128x128 pixel hoặc nhỏ hơn

M

myljnhquan

Ca,K c0" the^~ phan~ u*ng" dc. v0j" H2 tai. vi` n0" du*ng" tru0*c" H2 tr0ng day~ h0at. d0^ng. h0a" h0c. da" . Đây nà
K,Ba,Ca,Na,Mn,Al,Mg,Fe,Pb,H,C,He,Ag......
c0" thể đọc 1 cách dễ nhớ là :
Khi Bà Con Nào May Áo Giáp Sắt Phải Hỏi Cửa Hàng Bạc Pha Vàng hih`hi`hi` cô giáo tôi dạy đá còn có cả bài ca hóa trị nữa cơ ! :p

P

pf5491

các bạn có thể chỉ cho mình bik rõ hơn về C%dc hok (vd:naoh + h2so4(dư)=na2so4+h2o mún tính c%của naoh nếu bik m tất cả các chất thì cái nào là mct và cái nào là mdd)

Top Bottom