[HOT] Đề thi Tốt Nghiệp THPT năm 2009 .

H

hvcs

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Dưới đây là đề thi của TS Nguyễn Xuân Lạc dự kiến sẽ ra vào năm nay cho môn Văn. Các bạn hãy tham khảo và nhanh chóng có " chiến thuật" tác chiến nhé. Chúc các bạn thi đậu !

Đề thi Tốt Nghiệp THPT 2009
Môn Văn.

Đề 1:

Câu I ( 2 điểm)

Nếu các giá trị của Bản Tuyên ngôn Độc lập của Chủ tịch Hồ Chí Minh.

Câu II ( 3 điểm).

Không ít học sinh lớp 12 hiện nay cho rằng : " Chỉ có vào Đại học thì cuôc đời mới có tương lai". Anh ( chị) hãy cho biết ý kiến của mình về vấn đề đó.

Câu III ( 5 điểm)

Hình tượng tiếng đàn trong bài thơ Đàn ghi ta của Lor-ca của Thanh Thảo.

----------------------------------------------------

ĐỀ 2

Câu I (2 điểm)

Nội dung ý nghĩa và đặc sắc nghệ thuật bài thơ Việt Bắc của Tố Hữu ( đoạn trích trong Ngữ Văn 12, tập một)

Câu II ( 3 điểm)

Một số thanh niên hiện nay vẫn cho rằng : "Chỉ có tiền tài và địa vì mới có hanh phúc". Hãy nêu ý kiến ủa mình để tranh luận với tư tưởng đó.

Câu III ( 5 điểm)

Cách nhìn nhận cuộc sống và con người của Nguyễn Minh Châu trong truyện ngắn Chiếc thuyền ngoài xa.

HẾT

Về đề Nghị luận xã hội các bạn có thể Tham khảo bài giảng TẠI ĐÂY.

T

tan12a6

Vào đề 1 chắc xỉu lun! Bạn ơi ko có VH nước ngoài ah, phải có 2d VHNN chứ ! Cả đề 1 và đê 2 câu 3d bọ tớ đều KTHK và ôn oy`. Bạn ở đâu thế HP ah sao ND ôn có vẻ giống nhau thế!

H

hvcs

Vào đề 1 chắc xỉu lun! Bạn ơi ko có VH nước ngoài ah, phải có 2d VHNN chứ ! Cả đề 1 và đê 2 câu 3d bọ tớ đều KTHK và ôn oy`. Bạn ở đâu thế HP ah sao ND ôn có vẻ giống nhau thế!

Mình cũng không rõ cái phần V ăn học nước ngoài có vào hay không nhưng mình vừa có cái đề này post nên cho các bạn tham khảo thôi.

V

vimonghoang

ak.ak.ko có phần vh nn à?.học 3 tác giả nước ngoài là được 2 điểm ùi.

V

vietngocwindir

Đề nào cũng chết tớ rồi! hic! :( ************************************************..

K

kilulu158

Câu 1 của 2 đề này thật là nhảm.3 tác giả VHNN thì phải có trong câu 1 chứ.

T

thandongdatviet1991

cái đề này khó quá ,thi vào chắc xỉu luôn .các bạn chỉ tham khảo thôi đừng hoang mang mà hoc tủ 2 đề này ,không hioểu tại sao hai đề trên không có phần VHNG ,các bạn nên đọc qua phần tác giả văn học nước ngoài vì kiểu gì cũng có.

H

htvc_quyettam01

trùi mọi người tính học đủ ah? coi chừng tủ đè!
P/s: mai thi tốt nhé, cả ngày kia nữa! chúc mọi người thành công! đại học thẳng tiến!

Top Bottom