Hội " Vì tương lai Hoá học việt Nam "

K

kingvip

là hỗn hợp các triglixerit của các gốc axit béo no. Mình coi sgk nó nói vậy đó.

L

lehoanganh007

bài của tobzzo thì có cái C6H5NO2 ko phải là este vì phenol ko toạ dc este khi tác dụng với Acid bình thường , tạo dc khi cho tác dụng với anhidrrit acid
còn cái C2H5HSO4 có thể coi là este vì CTCT : C2H5OSO3H << viết thế này mới đúng
câu danh pháp thì king vip nói rồi , câu mỡ thiên nhiên em tự coi lại sách

T

tobzo

bài của tobzzo thì có cái C6H5NO2 ko phải là este vì phenol ko toạ dc este khi tác dụng với Acid bình thường , tạo dc khi cho tác dụng với anhidrrit acid
còn cái C2H5HSO4 có thể coi là este vì CTCT : C2H5OSO3H << viết thế này mới đúng
câu danh pháp thì king vip nói rồi , câu mỡ thiên nhiên em tự coi lại sách
Câu danh pháp em cũng trả lời thế nhưng SAI. Còn mỡ tự nhiên là este của glixerin và acid béo no nhưng trong dd lại trả lời là este của acid béo.

S

saobanglanhgia

Đúng roài, béo no thì mới là mỡ, chứ không no thì là dầu thực vật mất rùi

1

153

vừa làm bài xong , hôm nay cũng khá hơn mấy đc 7/10
( hu hu ..sao mình có duyên với 7 thế này ???)

J

jumiko

Mai làm xong từ lúc nãy, được 9/10, có một câu rõ ràng tính ra thế mà lại sai. Tức thật.

L

lehoanganh007

hoan nghênh tinh thần học tập của các em ,c ố lên ná , lấy tiêu chí của hội mà cố gắng , vì tương lai hoá học VN

L

lehoanganh007

hoan nghênh tinh thần học tập của các em ,c ố lên ná , lấy tiêu chí của hội mà cố gắng , vì tương lai hoá học VN

L

lehoanganh007

rất tốt
các em dc điểm tối đa thì tiếp tục giữ phong độ
các em chưa dc thì cố gắng nhé

L

linopro

làm sao mà làm bài đây? có nghe ai nói thời gian gì đâu??? thế khi nào bắt đầu tiếp? nhắn vào nick ba_con_meo213 cho minh` voi' lehoanganh007 à!

T

tobzo

phần acid: 10/10
Ancol: 10/10
lipit: 9/10
Em có làm phần este nữa nhưng trang chấm điểm lỗi ,quay lại thấy được 0.
trong phần kiểm tra este với lipit có 10 câu thì 2 câu bị trùng nhau. Mấy lần rồi.

H

hoasakura

báo cáo em làm phần ãit đc 10/10
còn bài kiểm tra 45' tối về làm h em, đi học lý đã :D

T

tobzo

Mới nhớ ra hôm nay kiểm tra 1 tiết, tức tốc vào làm bài :D
phần este - lipit : lần 1: 8/10 lần 2: 10/10 lần 3 :0/10 =)) em trả hiểu sao lại có lần 3 trong khi chỉ làm có 2 lần.

Top Bottom