Hỏi về lịch khai giảng khoá đảm bảo môn sinh học

Status
Không mở trả lời sau này.
H

hocmai.cskh

Chào em!

Căn cứ theo quy định của Diễn đàn Hocmai.vn, các bài viết cần sử dụng tiếng Việt có dấu (bên dưới không comment cũng đã có ghi), vì thế phiền em viết lại nội dung của bài trên, tuân theo các quy định của diễn đàn.

Xin cảm ơn em!

Thân mến!

A

amenjesunha

mình cũng muốn hỏi các khóa học mới của năm nay bao giờ thì có lịch học chính thức vậy, sắp vào năm học rồi, các bài giảng cũ thì không muốn mua vì link download trên mạng rất nhiều nhưng khóa học mới thì chưa thấy đâu cả

H

hocmai.cskh

mình cũng muốn hỏi các khóa học mới của năm nay bao giờ thì có lịch học chính thức vậy, sắp vào năm học rồi, các bài giảng cũ thì không muốn mua vì link download trên mạng rất nhiều nhưng khóa học mới thì chưa thấy đâu cả
Chào bạn!

Cảm ơn bạn đã quan tâm tới các khóa học ôn thi đại học 2011 - 2012 của Hocmai.vn. Hocmai.vn sẽ có thông báo chính thức về thời gian khai giảng các khóa mới dự kiến trên trang web hocmai.vn

Mình xin trả lời vấn đề tiếp theo của bạn:

Một môn học trên Hocmai.vn không chỉ bao gồm video bài giảng, mà còn nhiều tài nguyên khác nữa: tài liệu bài giảng, bài tập tự luyện, đáp án, hướng dẫn giải, đề kiểm tra định kì, đề thi thử đại học. Vì thế với những bạn học sinh luyện thi đại học chỉ qua những video là chưa đủ, và không thể nắm được toàn bộ kiến thức của giáo viên trong môn học đó.

Mình chỉ lấy ví dụ của khóa luyện thi đảm bảo môn Hóa thầy Sơn: trong năm học này, sau khi nhận được những nhận xét, đánh giá của các em học sinh đã tham gia khóa đảm bảo môn Hóa năm ngoái, thầy Sơn đã cố gắng cải tiến và nâng cao chất lượng khóa học, bao gồm:
- Sau mỗi một dạng, một phương pháp giải Hóa, thầy sẽ có video bài giảng tổng hợp lại kiến thức trọng tâm, cũng như chữa các dạng bài tập tự luyện, chỉ dẫn các mẹo làm bài tập (khác với việc đọc hướng dẫn giải qua file văn bản). Vì thế số lượng bài giảng được tăng lên từ 60 lên 90 bài giảng.

- Thầy cũng sẽ cập nhật, bổ sung nhiều dạng bài tập tự luyện, ví dụ nhằm phù hợp với mức độ ra đề thi gần đây của Bộ.
- Các bạn học sinh tham gia khóa đảm bảo còn được hỗ trợ giải đáp kiến thức trên 2 kênh riêng biệt là: số Hotline của giáo viên bộ môn Hocmai.vn và box đảm bảo trên diễn đàn (đó là lợi thế so với những bạn không tham gia khóa LTĐB).

Trên đây là 1 ví dụ điển hình về việc Hocmai.vn và giáo viên đã nghiêm túc tiếp thu ý kiến đánh giá, góp ý từ các bạn để nâng cao và hoàn thiện hơn trong năm học 2011 - 2012.

Còn rất nhiều điều mới mẻ đang chờ mọi người khi tham gia các khóa luyện thi đại học trên Hocmai.vn.

Chúc các bạn một năm học thành công :)

Thân mến.

A

amenjesunha

Chào bạn!

Cảm ơn bạn đã quan tâm tới các khóa học ôn thi đại học 2011 - 2012 của Hocmai.vn. Hocmai.vn sẽ có thông báo chính thức về thời gian khai giảng các khóa mới dự kiến trên trang web hocmai.vn

Mình xin trả lời vấn đề tiếp theo của bạn:

Một môn học trên Hocmai.vn không chỉ bao gồm video bài giảng, mà còn nhiều tài nguyên khác nữa: tài liệu bài giảng, bài tập tự luyện, đáp án, hướng dẫn giải, đề kiểm tra định kì, đề thi thử đại học. Vì thế với những bạn học sinh luyện thi đại học chỉ qua những video là chưa đủ, và không thể nắm được toàn bộ kiến thức của giáo viên trong môn học đó.

Mình chỉ lấy ví dụ của khóa luyện thi đảm bảo môn Hóa thầy Sơn: trong năm học này, sau khi nhận được những nhận xét, đánh giá của các em học sinh đã tham gia khóa đảm bảo môn Hóa năm ngoái, thầy Sơn đã cố gắng cải tiến và nâng cao chất lượng khóa học, bao gồm:
- Sau mỗi một dạng, một phương pháp giải Hóa, thầy sẽ có video bài giảng tổng hợp lại kiến thức trọng tâm, cũng như chữa các dạng bài tập tự luyện, chỉ dẫn các mẹo làm bài tập (khác với việc đọc hướng dẫn giải qua file văn bản). Vì thế số lượng bài giảng được tăng lên từ 60 lên 90 bài giảng.

- Thầy cũng sẽ cập nhật, bổ sung nhiều dạng bài tập tự luyện, ví dụ nhằm phù hợp với mức độ ra đề thi gần đây của Bộ.
- Các bạn học sinh tham gia khóa đảm bảo còn được hỗ trợ giải đáp kiến thức trên 2 kênh riêng biệt là: số Hotline của giáo viên bộ môn Hocmai.vn và box đảm bảo trên diễn đàn (đó là lợi thế so với những bạn không tham gia khóa LTĐB).

Trên đây là 1 ví dụ điển hình về việc Hocmai.vn và giáo viên đã nghiêm túc tiếp thu ý kiến đánh giá, góp ý từ các bạn để nâng cao và hoàn thiện hơn trong năm học 2011 - 2012.

Còn rất nhiều điều mới mẻ đang chờ mọi người khi tham gia các khóa luyện thi đại học trên Hocmai.vn.

Chúc các bạn một năm học thành công :)

Thân mến.

mình chờ đợi khóa học Hóa của thầy Vũ Khắc Ngọc cơ, chứ khóa thầy Sơn thì mình không dám tin nữa, có những thứ thuộc về bản chất, về đẳng cấp rồi, khó thay đổi lắm. Thi ĐH giờ giống như thi HSG vậy, cần rất nhiều thứ từ kiến thức tới năng lực tư duy, phản xạ tính toán. Thế mà thầy Sơn dạy cứ hời hợt như cho người thi Tốt nghiệp vậy.
môn Toán sao hocmai không để thầy Kính dạy nhiều hơn nhỉ, thầy dạy rất chuẩn mực, từ cách nghĩ tới cách trình bày, mình rất thích, thầy vẽ hình bằng tay cũng rất tuyệt

T

trunghieu1

Đúng đó , hy vọng học mãi sẽ mở được khoá thầy Ngọc ( như quảng cáo ) . khoá thầy Sơn thì đa phần là video cũ , cùng lắm có thêm một vài bài tông hợp thôi , còn cái khung vẫn là của năm ngoái , mà khung năm ngoái thì ....

B

buiductri_93

đúng vậy! Chờ đón Thầy Khắc Ngọc! và Môn Toán là Thầy Lê Bá TRần Phương! thực ra mà nói
phải rèn cho học sinh hiểu bản chất là lối tư duy mới đc! chứ ko phải dạng này dạng kia!Đi Thi mấy năm nay bộ giáo dục ra theo lối đòi hỏi tư duy học sinh! chứ ko phải theo dạng! như phép tôn Ngộ Không ý! có 72 phép thuận nếu học đến phép 73 thì tịt luôn!

A

amenjesunha

đúng vậy! Chờ đón Thầy Khắc Ngọc! và Môn Toán là Thầy Lê Bá TRần Phương! thực ra mà nói
phải rèn cho học sinh hiểu bản chất là lối tư duy mới đc! chứ ko phải dạng này dạng kia!Đi Thi mấy năm nay bộ giáo dục ra theo lối đòi hỏi tư duy học sinh! chứ ko phải theo dạng! như phép tôn Ngộ Không ý! có 72 phép thuận nếu học đến phép 73 thì tịt luôn!
bạn nói quá chuẩn :)>-
thi ĐH bây giờ có theo dạng đâu, mất bao nhiêu công học các dạng câu hỏi phụ của hàm số, các dạng phương trình lượng giác, ... nhưng đi thi toàn phải biến đổi mới ra dạng đó, nếu cứ khư khư học theo dạng mà không hiểu bản chất dẫn tới cách làm đó thì chết chắc

F

fcseoul

có những điều rất tốt
hocmai.toanhoc/hocmai.hoahoc.hocmai.vatly
giải rất nhiệt tình
có 1 số khoá học khá hay :toán(t.kính)Lý(T.hùng)
video hocmai cũ bây giờ trên mạng đầy-->thích là down được liền
có 4 cái mà mình hơi chán
1,mình mất công nộp tiền nhưng để rồi cuối cùng bọn khác không có tiền mà vẫn được học mấy bài học đó nhờ down trên mạng
2,coi video cứ giật hoài--->nhiều lúc mún đập cái vi tính
3,thầy sơn : dạy rất tệ
4,những thủ khoa do họ tự học nhưng hocmai nhận bừa là thành viên của mình--->nhằm mục đích quảng bá

N

ngohoangyen_kute

ui, sao bạn seoul biết hocmai nhận vơ thủ khoa, á khoa nhỉ, bạn căn cứ vào đâu mà khẳng định thế ;)) tự ái nhau ghê

mình có mấy đứa bạn cũng học khóa thầy ngọc ở chỗ khác rồi, tụi nó bảo thầy chỉ có vài bài độc chiêu thôi, còn về khả năng sư phạm không = thầy sơn được, vì dù sao chuyên ngành của thầy ngọc ko phải là sư phạm (giống thầy Hùng đó).

N

ngohoangyen_kute

bạn nhìn lại thời gian mình tham gia đi nhé, chưa xem kĩ đã phán bừa rùi ;))

hình như hocmai đã có cảnh cáo về việc không cho phép nhận xét, đánh giá tư cách của giáo viên rồi mà nhỉ, BQT xem giùm mấy bài trên đi nhé

Last edited by a moderator:
H

hocmai.cskh

Chào các bạn!

Hiện tại khóa học Luyện thi đảm bảo môn Sinh học của thầy Quang Anh đang được hoàn thiện những khâu cuối cùng nhằm đảm bảo nội dung chương trình trước khi đưa lên, vì thế dự kiến tối đa 1-2 tuần nữa khóa học sẽ được mở cho các bạn học sinh.

Xin được phép được topic tại đây.

Xin trân trọng thông báo.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom