Hỏi về diễn đàn

Trứng muối

Học sinh
Thành viên
8 Tháng ba 2017
118
170
36
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Xin lỗi mọi người. Tớ là mem mới, chưa hiểu rõ lắm về diễn đàn mình. Tớ có dạo qua box Lịch Sử 9 và nhận thấy thế này: Những bài đăng trong đấy đều là những câu hỏi cần được giải đáp. Thế nếu tớ muốn chia sẻ cách học của tớ về một bài lịch sử nào đó thì đăng ở đâu nhỉ? Cách học ở đây cũng là bài lịch sử ấy, nhưng diễn giải theo cách hiểu của tớ và có phần bổ sung thêm một số chi tiết mới khác dễ hiểu hơn cho những ai muốn tìm hiểu thêm. Với cả tớ thấy trong đấy tiêu đề các topic có nhiều cái chỉ ghi "Lịch sử 9" "kt 1 tiết" "ôn tập kiểm tra" "so sánh" ... mà không nói lịch sử 9 về cái gì (vì đăng ở trong box lịch sử 9 rồi nhưng tiêu đề rất chung chung) kiểm tra 1 tiết về cái gì, so sánh về cái gì... mà phải lội vào từng topic xem nội dung thì rất phiền. Vì tớ phải tra từng page một nhưng sau đó lại không có nội dung mình tìm kiếm. Tớ muốn hỏi là các box khác có thế không ạ? Nếu thế thì muốn hỏi bài thì phải đăng topic mới ạ? Bởi vì nếu có topic cũ hỏi về vấn đề ấy rồi thì qua đấy đọc luôn, chứ đăng cái mới vừa lười, lại loãng box, nhiều bài trùng. Nhưng tìm những topic ấy lại khó vì tên nó rất chung chung và trùng nhau... :(

• Like
Reactions: Đình Hải

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,747
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
Bạn vào đăng chủ đề mới1
Rồi nó hiện lên như thế này2
Rồi bạn đăng lich sử lên là OK

Attachments

456.9 KB · Đọc: 45
    302 KB · Đọc: 52

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
Chào em,

Em hoàn toàn có thể đăng những bài chia sẻ cách học tốt về 1 bài nào đó trong box Lịch sử lớp 9 em nhé, trong đó diễn đàn đã chia ra từng box nhỏ theo từng giai đoạn hoặc theo từng chương (bài của em ở giai đoạn nào thì đăng vào box tương ứng)
Nếu em muốn đăng bài chia sẻ về cách học tốt môn lịch sử lớp 9 nói chung thì em đăng ở box "Thảo luận chung" nha.

Mỗi lớp học của từng môn đều có box Thảo luận chung và các box nhỏ để việc tìm kiếm thông tin được dễ dàng hơn.

Để tìm một thông tin nào đó em hãy sử dụng chức năng tìm kiếm trên diễn đàn nha (xem mục B9 Hướng dẫn sử dụng diễn đàn). Khi em tìm kiếm mà chưa có thông tin phù hợp thì em hãy đăng bài mới để được mọi người hỗ trợ.

Rất mong sớm nhận được những bài chia sẻ về cách học tốt từ em.

Top Bottom