[ Hỏi ] Vấn đề win

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,748
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch

huubinh17

Học sinh tiến bộ
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
13 Tháng mười một 2009
766
227
219
Cho e hỏi ai biết cài win 10 không ạ chỉ cho e các file để copy vào USB với ạ?
Giups e với
P/s:e dung tài khoản guest nên ko tải đc ạ
Cài Win thì anh biết, nhưng em muốn anh giúp em từ bước nào ?

Từ bước tạo USB boot hay là sao?

huubinh17

Học sinh tiến bộ
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
13 Tháng mười một 2009
766
227
219
Em có file ISO Windows 10 chưa?

Tạo USB boot cài Win thì trên mạng chia sẽ rất nhiều..Em ko cài bằng đĩa CD mà lại cài bằng USB? Cài bằng USB ko rành là hay bị lỗi giữa chừng lắm á
- Khi cài 1 Windows mới có những vấn đề như sau: Chuẩn Boot là Legacy hay UEFI, đĩa cứng chuẩn MBR hay GPT, Win 64 bit hay 32 bit.....

Link: https://sites.google.com/site/huubinh93ueh/thu-thuat-hoc-tap/sua-chua-pc-laptop/tao-usb-boot

Link đó là hướng dẫn tạo USB boot..Cách anh chia sẽ cho em sẽ là chuyên nghiệp nhất, nó vừa dùng để cấp cứu dữ liệu, vừa cài win, vừa có thể chia ổ cứng, test ổ cứng...Cái link anh chia sẽ ở trên chỉ là bước đầu tiên thôi, nếu em chịu học thì anh sẽ hướng dẫn nhiều và lâu dài..cần thời gian. Còn nếu em cần phải cài mới Win 10 ngay tức thì, thì trên mang chia sẽ rất nhiều công cụ tạo USB cài Win 10, ví dụ như Ultraiso, Bootice hoặc cũng có thể là Rufus...Những công cụ này thì em tự học trên youtube cũng dc, vì học nó rất nhanh, vài phút thôi.

Còn học cách anh thì hơi lâu..Em tham gia các forum BKAV hoặc VN-ZOOM hoặc phienbanmoi.com để học thêm

Top Bottom