[ Hỏi ] Vấn đề về cái phần mềm

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Lúc trước khi tham gia cuộc thi Miss & Mr em đi tìm cái phần mềm để làm video, mà tải mãi không được, thế là em tải phải cái thứ "quỷ" này về. Cái thứ này nó vừa nặng máy mà nó hiển thị mấy hình ảnh ghê tởm gì đâu. Em xóa các cách thông thường không được ( delete, xóa trong cả thùng rác,..). Sau đó em có dùng cái hỗ trợ gỡ phần mềm mà em gỡ mãi không được. Mà em không thấy cái phần mềm đó trong máy, nó cứ hiển thị, vài giây lại xuất hiện, vài giây em nhấn nút X của nó để tắt nó lại xuất hiện. Mà cái này em phải giải quyết sớm, chứ em chẳng biết làm sao, anh chị nào biết nó là phần mềm nào, có cách nào gỡ triệt để nó hay không giúp em với. Em có 1 số hình ảnh về nó đây. Không những cải quỷ đó nó có hình ảnh thô tục mà nó còn làm nặng máy nữa. Em rất bực mình về vấn đề đó. Gíup em gấp trong ngày mai, chỉ em cách gỡ nó triệt để, chi tiết làm sao nha mọi người.
I. ẢNH 1: ẢNH MÀN HÌNH CỦA NÓ, LÚC NÓ TỰ ĐỘNG HIỂN THỊ, nhìn giống cốc cốc, gg nhưng không phải. Mà nó toàn chữ thái hay chữ trung quốc đó ạ!
Capture 55.PNG

2. ẢNH CHỤP CÁI THANH CÔNG CỤ.
Capture 56.PNG

Ở cái thanh công cụ ở dưới, cái đó em tắt đi là nó hiện thị lên, nó có màu cảm đó ạ! Cái bên cạnh biểu tượng cốc cốc luôn.

ANH @huubinh17 anh giúp em với, chứ em mệt lắm với cảnh này rồi,mỗi lần online diễn đàn nó tự hiển thị nặng máy. Haizzzzzz,có đợt em ko dùng máy 10 ngày mà lúc bật lên nó vẫn bị.

huubinh17

Học sinh tiến bộ
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
13 Tháng mười một 2009
766
227
219
Lúc trước khi tham gia cuộc thi Miss & Mr em đi tìm cái phần mềm để làm video, mà tải mãi không được, thế là em tải phải cái thứ "quỷ" này về. Cái thứ này nó vừa nặng máy mà nó hiển thị mấy hình ảnh ghê tởm gì đâu. Em xóa các cách thông thường không được ( delete, xóa trong cả thùng rác,..). Sau đó em có dùng cái hỗ trợ gỡ phần mềm mà em gỡ mãi không được. Mà em không thấy cái phần mềm đó trong máy, nó cứ hiển thị, vài giây lại xuất hiện, vài giây em nhấn nút X của nó để tắt nó lại xuất hiện. Mà cái này em phải giải quyết sớm, chứ em chẳng biết làm sao, anh chị nào biết nó là phần mềm nào, có cách nào gỡ triệt để nó hay không giúp em với. Em có 1 số hình ảnh về nó đây. Không những cải quỷ đó nó có hình ảnh thô tục mà nó còn làm nặng máy nữa. Em rất bực mình về vấn đề đó. Gíup em gấp trong ngày mai, chỉ em cách gỡ nó triệt để, chi tiết làm sao nha mọi người.
I. ẢNH 1: ẢNH MÀN HÌNH CỦA NÓ, LÚC NÓ TỰ ĐỘNG HIỂN THỊ, nhìn giống cốc cốc, gg nhưng không phải. Mà nó toàn chữ thái hay chữ trung quốc đó ạ!
View attachment 16080

View attachment 16081

Ở cái thanh công cụ ở dưới, cái đó em tắt đi là nó hiện thị lên, nó có màu cảm đó ạ! Cái bên cạnh biểu tượng cốc cốc luôn.

ANH @huubinh17 anh giúp em với, chứ em mệt lắm với cảnh này rồi,mỗi lần online diễn đàn nó tự hiển thị nặng máy. Haizzzzzz,có đợt em ko dùng máy 10 ngày mà lúc bật lên nó vẫn bị.
Rồi, em biết dùng phần mềm Teamviewer chứ? Anh sẽ fix lỗi này cho em..

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội
Trường học con cá :V
View attachment 16080

View attachment 16081

hình như phần mềm này là trình duyệt uc browser
bình thường người nc ngoài sử dụng phần mềm này
mik cx đang dùng đây nó ko có virus đâu
nhưng nếu mà bạn ko cài nó mà vẫn có thì là virus rồi

bây giờ bạn nhập đường link này trong mục link khi bạn mở computer nhé
Control Panel\Programs\Programs and Features

rồi chụp màn hình cho mik

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
hình như phần mềm này là trình duyệt uc browser
bình thường người nc ngoài sử dụng phần mềm này
mik cx đang dùng đây nó ko có virus đâu
nhưng nếu mà bạn ko cài nó mà vẫn có thì là virus rồi
Cái phần mềm biển tượng cam cam đó. Mình muốn gỡ nó lắm, bị hơn 1 tháng rồi, nó toàn hiển thị mấy hình ảnh sốc với lứa tuổi. Mình mệt lắm!
Rồi, em biết dùng phần mềm Teamviewer chứ? Anh sẽ fix lỗi này cho em..
Có cách nào dễ nhất mà được triệt để anh giúp em nha! Mà em tìm trong các ổ E, D, F, C, Document, Download không thấy cái này, nó tự nhảy vào, Haizzzzz

• Like
Reactions: ohyeah97

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội
Trường học con cá :V
Cái phần mềm biển tượng cam cam đó. Mình muốn gỡ nó lắm, bị hơn 1 tháng rồi, nó toàn hiển thị mấy hình ảnh sốc với lứa tuổi. Mình mệt lắm!

Có cách nào dễ nhất mà được triệt để anh giúp em nha! Mà em tìm trong các ổ E, D, F, C, Document, Download không thấy cái này, nó tự nhảy vào, Haizzzzz

bây giờ bạn nhập đường link này trong mục link khi bạn mở computer nhé
Control Panel\Programs\Programs and Features

rồi chụp màn hình cho mik

• Like
Reactions: Ngọc Đạt

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
  • Like
Reactions: kingsman(lht 2k2)

huubinh17

Học sinh tiến bộ
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
13 Tháng mười một 2009
766
227
219
Anh giải quyết cho em, nhưng mà em phải bật teamviewer 12 lên, anh thấy trong máy em đang có teamviewer 12 đó..xong em nhắn tin Inbox cho anh số ID và Pass của Teamviewer anh vào máy tính em, anh giải quyết cho..nhớ là ID và pass em bí mật ko cho người lạ biết, nhắn inbox cho anh thôi

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Anh giải quyết cho em, nhưng mà em phải bật teamviewer 12 lên, anh thấy trong máy em đang có teamviewer 12 đó..xong em nhắn tin Inbox cho anh số ID và Pass của Teamviewer anh vào máy tính em, anh giải quyết cho..nhớ là ID và pass em bí mật ko cho người lạ biết, nhắn inbox cho anh thôi
Chỉ cần vậy là được hả anh?

huubinh17

Học sinh tiến bộ
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
13 Tháng mười một 2009
766
227
219
Anh ơi, khi em mở cái Team viewer thì nó không cho , nó cứ vầy à, em tải đi tải lại cái teamviewer nó vẫn vậy.
View attachment 16090
Máy em hiện giờ có phần mềm teamviewer rồi, em ko cần phải cài đăt Teamviewer nữa, Em ko cần Set up phần mềm này nữa..

Góc dưới bên phải màn hình, thấy biểu tượng Teamviewer, chuột phải vào nó, chọn Exit.. Sau đó bật Teamviewer có sẵn trong máy em lên..ko cài gì nữa hết

• Like
Reactions: Dương Minh Nhựt
Top Bottom