hỏi thử có vi phạm k?

Status
Không mở trả lời sau này.
P

phanhoanggood

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

"Không truyền bá các nội dung văn hoá phẩm bạo lực, đồi truỵ, trái với thuần phong mỹ tục"
"3.1 - Ngôn ngữ chính thức sử dụng trên diễn đàn là tiếng Việt phổ thông, có dấu đầy đủ, đúng ngữ pháp, bài đăng phải tuân thủ nét văn hóa trong giao tiếp mạng, không được dùng các ngôn từ trái với thuần phong mỹ tục của cộng đồng như nói bậy, chửi thề, tiếng lóng, nói tục hoặc dùng các từ ngũ khác gây mất đoàn kết trong diễn đàn."

Xin hảy đọc bài viết này trong diễn đàn có vi phạm nhửng điều được trích trong nội quy trên k?theo em nghỉ thì đã vi phạm!Đó là nội dung câu chuyện này củng có thể gọi là văn hoá đồi trị chớ?xin xem lại!Đả có nhiều đơn phản hồi vì nội dung xấu nhưng các mod k xoá!

http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=159831

B

binbon249

"Không truyền bá các nội dung văn hoá phẩm bạo lực, đồi truỵ, trái với thuần phong mỹ tục"
"3.1 - Ngôn ngữ chính thức sử dụng trên diễn đàn là tiếng Việt phổ thông, có dấu đầy đủ, đúng ngữ pháp, bài đăng phải tuân thủ nét văn hóa trong giao tiếp mạng, không được dùng các ngôn từ trái với thuần phong mỹ tục của cộng đồng như nói bậy, chửi thề, tiếng lóng, nói tục hoặc dùng các từ ngũ khác gây mất đoàn kết trong diễn đàn."

Xin hảy đọc bài viết này trong diễn đàn có vi phạm nhửng điều được trích trong nội quy trên k?theo em nghỉ thì đã vi phạm!Đó là nội dung câu chuyện này củng có thể gọi là văn hoá đồi trị chớ?xin xem lại!Đả có nhiều đơn phản hồi vì nội dung xấu nhưng các mod k xoá!

hix, đọc xong mấy dòng chữ của bạn mình ko cận cũng phải cận thôi /:)

Đồng ý với ý kiến của bạn :)>-

P/S:Mà ko được sử dụng chữ đỏ trong bài viết đâu nhé :)

K

kuckutkute

Có vẻ mấy bác rỗi việc thích lôi sự việc từ cõi "ngày xưa" lên để đóng góp tí công sức cho box góp ý 8-}

Đó là nội dung câu chuyện này củng có thể gọi là văn hoá đồi trị chớ?
~> Cho tớ hỏi : nó "đồi trị" ở chi tiết nào ~ vui lòng trích dẫn lại hộ tớ /đừng có cái kiểu như mấy bác mót tiếp kiệm thời gian 8-}, đọc cái tiêu đề rồi ngồi phán một câu ĐỒI TRỤY- XOÁ~"/

Đả có nhiều đơn phản hồi vì nội dung xấu nhưng các mod k xoá!

Một topic tương tự như topic này đã được mở, đừng có nhìn một chiều ~> số người không đồng ý xóa topic này cũng khá đông đấy, bạn Blah gì đó ạ.

@ binbon : chả biết chú mình đã đọc hết chưa ;;)

H

hocmai.diendan

Chào các em!
Trước khi tham gia trả lời góp ý này, Mod Binbon249 cho anh hỏi:
Tại sao thấy bài viết của chủ Topic sử dụng màu đỏ, cỡ chữ nhỏ, em không edit lại, nhắc nhở chủ Topic mà chỉ đưa ra một câu đồng ý, còn lại là chỉ bình luận về vấn đề trình bày của chủ Topic? Tại sao em đồng ý? Em căn cứ vào nội quy để duyệt nội dung của Truyện 15+ kia là phạm quy ở những điểm nào? Bạn ấy đang góp ý! Em nằm trong BQT, em nghĩ xem trả lời bạn ấy như thế đã được chưa?
Đã ở vào cương vị Moderator, đầu tiên là làm việc đúng với trách nhiệm, nghĩa vụ của mình!
Đứng vào hàng ngũ Moderator, khi tham gia thảo luận cùng thành viên, cần phải có quan điểm rõ ràng và cẩn thận, tỉ mỉ. Em không lên tiếng, không ai bảo em làm việc kém. Em lên tiếng mà nói sai, thể hiện cho thành viên thấy rằng em làm việc thiếu trách nhiệm, không tới nới tới chốn, em nghĩ sao?
Chú ý nhé!
Anh nhắc chung cho tất cả các Mod khi vào đọc Topic này!
Chúc các em cuối tuần vui vẻ!

B

binbon249

Chào các em!
Trước khi tham gia trả lời góp ý này, Mod Binbon249 cho anh hỏi:
Tại sao thấy bài viết của chủ Topic sử dụng màu đỏ, cỡ chữ nhỏ, em không edit lại, nhắc nhở chủ Topic mà chỉ đưa ra một câu đồng ý, còn lại là chỉ bình luận về vấn đề trình bày của chủ Topic? Tại sao em đồng ý? Em căn cứ vào nội quy để duyệt nội dung của Truyện 15+ kia là phạm quy ở những điểm nào? Bạn ấy đang góp ý! Em nằm trong BQT, em nghĩ xem trả lời bạn ấy như thế đã được chưa?
Đã ở vào cương vị Moderator, đầu tiên là làm việc đúng với trách nhiệm, nghĩa vụ của mình!
Đứng vào hàng ngũ Moderator, khi tham gia thảo luận cùng thành viên, cần phải có quan điểm rõ ràng và cẩn thận, tỉ mỉ. Em không lên tiếng, không ai bảo em làm việc kém. Em lên tiếng mà nói sai, thể hiện cho thành viên thấy rằng em làm việc thiếu trách nhiệm, không tới nới tới chốn, em nghĩ sao?
Chú ý nhé!
Anh nhắc chung cho tất cả các Mod khi vào đọc Topic này!
Chúc các em cuối tuần vui vẻ!

em xin lỗi =((
em chưa đọc hết, mới trang 1 thôi /:)
mà em ko edit bài lại được vì em ko phải mod ở khu vực này :|
:(( :(( còn cái kia là cảm nhận của em

Last edited by a moderator:
K

kuckutkute

em xin lỗi =((
em chưa đọc hết, mới trang 1 thôi /:)
mà em ko edit bài lại được vì em ko phải mod ở khu vực này :|
:(( :(( còn cái kia là cảm nhận của em

@binbon :chú nên nhớ là chú là mod, mod là đại diện của mem (hoặc ít nhất là như vậy) ~ lời nói của chú rất có trọng lượng với mem~
Vì thế chú nói ra thì chú phải xem xét vấn đề rõ ràng , đừng có "mới đọc một trang" mà nhận xét kiểu "thích thì viết, đúng thì đúng chẳng đúng thì sai", sẽ khiến một số mem sẽ có những quan niệm, ý nghĩ không đúng đắn ~> gây ra mất đoàn kết trong 4rum

Nhiệm vụ càng cao thì càng phải để ý tới lời mình nói 8-} Bác chủ tịch mà phán kiểu nông dân là vứt bỏ rồi 8-}
Tớ góp ý thế thôi ;;) Góp ý nhé, chả dám chỉ trích gì chú bòn bon đâu 8-}
@ anh diendan : topic này có rồi và đã khóa, mọi quyết định anh át cũng đã đưa ra, topic này theo em cứ khóa vào ạ:)

S

_s2...la_

Xin hảy đọc bài viết này trong diễn đàn có vi phạm nhửng điều được trích trong nội quy trên k?theo em nghỉ thì đã vi phạm!Đó là nội dung câu chuyện này củng có thể gọi là văn hoá đồi trị chớ?xin xem lại!

Đả có nhiều đơn phản hồi vì nội dung xấu nhưng các mod k xoá!

Chưa đọc HẾT thì đừng Cm

Bạn kô nói kô ai bảo bạn câm

P/s: Píc đó đã bị mod del 1 lần và đc khôi phục lại

B

bin_iuem

bạn ơi
mình cho bạn 1 ý kiến nhé
bạn đang ganh tỵ với người khác phải ko
chuyện có vi phạm ko, đó là chuyện của mod
khuyên bạn đừng chơi mấy trò này
bị người khác ghét đó
bạn cũng chẳng có nhìu đâu

H

hocmai.diendan

Chào các em!

Trước tiên BQT xin cảm ơn các em đã chú ý và đóng góp ý kiến để diễn đàn mình trong sạch hơn về nội dung và đẹp hơn về hình thức! BQT rất mong nhận được nhiều sự đóng góp tương tự như vậy. Nhân dịp quốc khánh sắp đến, tại sao chúng ta không đồng loạt làm công việc như thế để tổng hợp các vi phạm về nội dung và post luôn tại đây và xử lý triệt để nhỉ?

Cách làm như sau:

Bước 1:
Vào thanh công cụ google search được tích hợp trên diễn đàn để gõ các từ, cụm từ, các câu và đoạn văn để tìm ra nội dung xấu đi kèm như:
- Tên các vị lãnh tụ, tên các cá nhân là lãnh đạo các nước;
- Các cụm từ chửi tục, chửi bậy (anh xin phép không trích dẫn ví dụ);
- Các từ, cụm từ liên quan tới quảng cáo như giá sốc (shock), giảm giá, giá ưu đãi, khuyến mãi,...
- Các từ, cụm từ, câu, đoạn văn có thể nằm trong nội dung liên quan tới các thông tin tuyên truyền về chính trị, tôn giáo một cách sai lệch hoặc không nên có ở hocmai (nghĩa là nằm trong phạm vi cấm của nội quy, bị các quy định trong hiến pháp và pháp luật cấm, đã có các cơ quan ngôn luận, các đơn vị khác lên án, khuyến cáo);

Minh họa:

Bước 2:
Căn cứ vào Nội quy để kiểm tra các từ, cụm từ, câu, đoạn văn đó (đã được dùng để tìm kiếm) có nội dung nằm trong khuôn khổ bị cấm hoặc không nên có như đã đề cập ở trên hay không.

Bước 3:Trích dẫn link chứa bài viết được các em nghi ngờ vi phạm đó tại Topic này. Kể cả các bài viết cũ và đã có từ giai đoạn trước.

Một số lưu ý:
- Đây là đợt dọn dẹp trên toàn diễn đàn, yêu cầu các Mod tham gia và khuyến khích tất cả các thành viên tham gia. Mỗi bạn (bất kể là thành viên hay SMod/Mod/Trial Mod/MEMVIP) khi phát hiện được 5 bài viết trở lên có nội dung cần xử lý được Admin xử lý sẽ được set title Kiểm soát viên, bôi đậm, nhấp nháy trong vòng 2 tháng. Nếu là thành viên sẽ được bỏ title "Thành viên" và thay bằng title mới. Đối với các bạn khác sẽ được treo 2 title song song nếu trước đó đã được set title khác.

- Thời gian diễn ra từ ngày 29/08/2011 đến ngày 11/09/2011.
- Tuyệt đối tránh tranh cãi và nhận xét kết quả của nhau, post bài đúng quy định về cách thức trình bày bài viết. Các em có quyền đưa ra ý kiến của mình về bài viết được mình coi là vi phạm khi trích dẫn link (không trích dẫn nội dung vi phạm nhé). Sau khi kết thúc thời hạn dọn dẹp, Topic này được di chuyển sang khu vực Góp ý cho diễn đàn.

- Các em chú ý khi tìm kiếm, kết quả hiện ra dưới dạng [lưu trữ] (khi click vào link thì nhìn link có dòng chữ archive)
Minh họa:

Nhìn trên cây thư mục:

Sau đó vào diễn đàn vào tìm tới Box chứa Topic đó như hình minh họạ:

Tiếp tục kiểm tra bài viết chứa nội dung nghi ngờ bằng cách vào Topic đã được chúng ta tìm thấy.

- Cuối cùng các em căn cứ vào nội quy để xét xem nội dung đó có vi phạm không và post link tại đây.

Các Mod tổ chức phát động và tiến hành theo khu vực mình quản lý hoặc phối hợp với nhau để tránh tình trạng post link có bài viết vi phạm bị trùng lặp nhé!

Anh hi vọng mọi người ủng hộ và bắt tay vào thực hiện một cách hăng hái, đồng loạt để làm diễn đàn mình sạch hơn, đẹp hơn!

Nội dung này sẽ được đưa lên thông báo để thông báo rộng rãi cho các thành viên toàn diễn đàn nắm được.

Chúc các bạn tuần mới tràn đầy hứng khởi!

Last edited by a moderator:
H

hocmai.diendan

OK một đồng chí! 5 bài của em sẽ được xử lý ngay bi giờ. Tên em đã nằm trong danh sách được xử lý!
Các bạn khác nhanh chân nào! Khuyến khích từ 5 link trở lên. Không chơi trò để dành cho người khác nhé! :D

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom