Ngoại ngữ hội thoại

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
viết 1baif hội thoại (2 người) nói về các nước nói tiếng anh
Trong hội thoại bạn cần đảm bảo các nội dung sau về một đất nước nào đó:
Văn hóa
Xã hội
Truyền thống
Con người
Những địa điểm đặc sắc​

• Like
Reactions: Tên để làm gì

Hoàng Long AZ

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
17 Tháng mười hai 2017
2,553
3,575
564
▶️ Hocmai Forum ◀️
Trong hội thoại bạn cần đảm bảo các nội dung sau về một đất nước nào đó:
Văn hóa
Xã hội
Truyền thống
Con người
Những địa điểm đặc sắc​
bạn ơi không phải nói cụ thể ra thế , mình muốn như hội thoại của unit 8 sgk mới nha

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha

Hoàng Long AZ

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
17 Tháng mười hai 2017
2,553
3,575
564
▶️ Hocmai Forum ◀️
Mình chỉ nghĩ được có thế, mình cũng không có học sách mới, nếu như có gợi ý trong SGK rồi thì các bạn hỏi mình để làm gì thế?
Nick: Trại hè quốc tế của bạn như thế nào vậy Phong?
Phong: Tuyệt, thật tuyệt vời.
Nick: Bạn trông có vẻ rất vui. Bạn thích gì về nó?
Phong: Thật khó để nói. Mọi thứ thật tuyệt vời: những người bạn, những nơi mà mình viếng. Những hoạt động...
Nick: Ồ... Tiếng Anh của cậu đã cải thiện nhiều rồi đấy!
Phong: Chắc rồi. Mình sử dụng tiếng Anh mỗi ngày, với những người từ những nước khác.
Nick: Họ đến từ đâu vậy?
Phong: Mọi nơi! Những nơi như Ấn Độ, Canada... Tiếng Anh cũng là ngôn ngữ chính thức ở Singapore.
Nick: Đúng vậy. Bạn có kết bạn với ai ở những nước nói tiếng Anh không?
Phong: Mình trong nhóm với 2 bạn nam từ úc và một bạn nữ từ Mỹ.
Nick: Bạn có thấy khó khăn khi hiểu họ không?
Phong: Mình thấy thật khó để hiểu họ, lúc đầu là vậy. Có lẽ bởi vì giọng của họ nhưng bây giờ thì ổn rồi.
Nick: Thật tuyệt khi bạn có thể thực hành tiếng Anh với người bản xứ. Khi nào bạn trở về?
Phong: Trại của chúng mình đóng vào ngày 15 tháng 7 và mình bắt chuyến bay đêm trở về cùng ngày.
Nick: Mong rằng gặp được cậu sau. Bảo trọng!
Phong: Cảm ơn cậu. Tạm biệt.

Hội thoại trong sách đó, mình dịch rồi nhưng muốn làm khác sách, giúp mình với, please

nguyễn nhất mai <Yến Vy>

Trùm vi phạm
Thành viên
19 Tháng mười hai 2017
2,031
2,280
389
Hưng Yên
trường học là chs
đây là đề cương thi nói HK2
Nick: How is your trip abroad?
Feng: very wonderful.
Nick: What activities?
Feng: a lot. I have been familiar with many new friends
Nick: You speak English better
Phong: I learned English from people in many places like India, Canada ... and also in Singapore.
Nick: Do you find it difficult to understand them?
Feng: Yes. They speak fast and connect much
Nick: I want to talk to the natives
Feng: tomorrow I will catch the night flight back
Nick: See you again.
mình dịch = google dịch
có thể k chuẩn lém

Tên để làm gì

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
13 Tháng bảy 2017
3,419
3
4,467
644
21
Bình Định
THPT Chuyên Lê Quý Đôn
Nick: Trại hè quốc tế của bạn như thế nào vậy Phong? Hello! It's long time no talk to you! You are having a camping trip right?
Phong: Tuyệt, thật tuyệt vời. Yes, and it's wonderful!
Nick: Bạn trông có vẻ rất vui. Bạn thích gì về nó? Oh, really? Can you tell me some interesting about this?
Phong: Thật khó để nói. Mọi thứ thật tuyệt vời: những người bạn, những nơi mà mình viếng. Những hoạt động... Well, first.... second....
Nick: Ồ... Tiếng Anh của cậu đã cải thiện nhiều rồi đấy! Wow, it is such a great holiday for you and your friends! But i see your English is improved very well, isn't it?
Phong: Chắc rồi. Mình sử dụng tiếng Anh mỗi ngày, với những người từ những nước khác. For sure. I use Englich everyday for evrything because at a campsite, there are far many foreigner.
Nick: Họ đến từ đâu vậy? Oh, sounds great! So where do they come from?
Phong: Mọi nơi! Những nơi như Ấn Độ, Canada... Tiếng Anh cũng là ngôn ngữ chính thức ở Singapore. All over the world!!! Such as ..... and English is also an offical language in Singapore.
Nick: Đúng vậy. Bạn có kết bạn với ai ở những nước nói tiếng Anh không? Yes, that's it! So have you made some new friends?
Phong: Mình trong nhóm với 2 bạn nam từ úc và một bạn nữ từ Mỹ. I am in the same group with.....
Nick: Bạn có thấy khó khăn khi hiểu họ không? Oh, so do you feel difficult to understand what they say?
Phong: Mình thấy thật khó để hiểu họ, lúc đầu là vậy. Có lẽ bởi vì giọng của họ nhưng bây giờ thì ổn rồi. Of course at first it's extremely not easy to understand because of the accent but now it's okay
Nick: Thật tuyệt khi bạn có thể thực hành tiếng Anh với người bản xứ. Khi nào bạn trở về? I am really happy that you now can communicate with native speakers. So when you return? ( come back)
Phong: Trại của chúng mình đóng vào ngày 15 tháng 7 và mình bắt chuyến bay đêm trở về cùng ngày. I will return on....
Nick: Mong rằng gặp được cậu sau. Bảo trọng! Hope to see you soon! Good luck :v
Phong: Cảm ơn cậu. Tạm biệt. Thanks see you later

Do cái này là văn phong nói nên mình làm tự nhiên hết sức có thể, do vậy một số lỗi ngữ pháp nhỏ có thể lược bỏ!!!

Top Bottom