Hội những người cung MA KẾT

M

minhhvq

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

HEHE, Chào cả nhà!

Anh là ma kết (23/12) và có thể nói là điển hình của cung ma kết, hôm nay tạo topic tại đây để tập hợp các thành viên thuộc cung ma kết, tạo thành cộng đồng những con ma và gắn kết các con ma này lại với nhau hơn.

Mọi người ai thuộc cung ma kết cùng vào tham gia nhé.

C

congchuaanhsang

Nói chuyện với anh Thắng:

"Sáng anh đi học Hóa, chiều đi học Toán"

Chat với anh braga

"Chiều đi học"

Tự vấn lương tâm: "Sao mình lười thế?" :(

T

thang271998

Nói chuyện với anh Thắng:

"Sáng anh đi học Hóa, chiều đi học Toán"

Chat với anh braga

"Chiều đi học"

Tự vấn lương tâm: "Sao mình lười thế?" :(
Ê thiếu em ơi tối học Hóa nữa dạng bánh mì kẹp súc sích . anh đi học thôi chứ học kém lắm cũng k tiếp thu hết .
p/s: Anh em chỉ cung là gì ế em 27/6 này

M

mua_sao_bang_98

HEHE, Chào cả nhà!

Anh là ma kết (23/12) và có thể nói là điển hình của cung ma kết, hôm nay tạo topic tại đây để tập hợp các thành viên thuộc cung ma kết, tạo thành cộng đồng những con ma và gắn kết các con ma này lại với nhau hơn.

Mọi người ai thuộc cung ma kết cùng vào tham gia nhé.

hô hô! em nghĩ e sinh muộn mà anh còn sinh muộn hơn cơ à! :p .

H

hocmai.diendan

Ma kết – Capricornus (22/12-20/1)

Trong truyện ngụ ngôn, con rùa bò chậm chạp nhưng không la cà, bền bỉ tiến tới, vượt qua chú thỏ nhanh nhảu, và đến đích trước. Hình tượng đó là khắc hoạ cơ bản tính cách của người sinh trong giai đoạn từ 22/12 đến 20/1, thuộc cung Ma Kết (Capricornus – Con Dê)…

Ai có thể nêu các truyền thuyết của cung ma kết không?

Z

zezo_flyer

[copy]
truyen-thuyet-cung-hoang-dao-ma-ket-1-954042-1372551242_500x0.jpg

truyen-thuyet-cung-hoang-dao-ma-ket-2-710966-1372551242_500x0.jpg

truyen-thuyet-cung-hoang-dao-ma-ket-3-475851-1372551242_500x0.jpg

truyen-thuyet-cung-hoang-dao-ma-ket-5-232600-1372551243_500x0.jpg

truyen-thuyet-cung-hoang-dao-ma-ket-6-613553-1372551243_500x0.jpg

truyen-thuyet-cung-hoang-dao-ma-ket-7-725328-1372551243_500x0.jpg

truyen-thuyet-cung-hoang-dao-ma-ket-8-708472-1372551243_500x0.jpg

truyen-thuyet-cung-hoang-dao-ma-ket-9-418436-1372551244_500x0.jpg

truyen-thuyet-cung-hoang-dao-ma-ket-10ab-217220-1372551244_500x0.jpg

truyen-thuyet-cung-hoang-dao-ma-ket-11-585685-1372551244_500x0.jpg

truyen-thuyet-cung-hoang-dao-ma-ket12-198227-1372551244_500x0.jpg

1 truyền thuyết khác là ma kết vốn là 1 anh hùng thời Titan giao tranh với Zeus và năm anh chị em của Ngài.
Ma Kết vốn là 1 anh hùng (quên mất tên) bỗng nhiên 1 ngày Typhon trồi lên mặt nước để tấn công các thần và do quá hoảng loạn nên Ma kết nhảy xuống nhưng biển nhưng chỉ biến đc 1/2 thân cá thôi.

Last edited by a moderator:
H

hochoidieuhay

Em không thuộc cung Ma Kết nhưng cũng muốn vào đây chơi ạ :p,
Em có người bạn Ma Kết, em thấy bạn em: vô tâm lắm ( không hiểu cảm xúc người khác nghĩ gì), rất hay trêu tức người khác ( hơi quá đáng :| ), với người thân thiết kể thật mọi chuyện, luôn chôn giấu cảm xúc ít thể hiện ra => lạnh lùng thấy ớn.
Mọi người suy nghĩ sao ạ?

D

dlvx

Hơi vô duyên tí nhưng các bạn cho mình hỏi mình sinh 23/5 là cung gì vậy?
Mình không quan tâm nhiều nên không biết.

H

hocmai.diendan

Cung hoàng đạo là ngày dương thôi, không tính ngày âm nhé.

Hôm nay mọi người bói xem ma kết có gì may mắn nhé, cuối ngày thử check lại xem có đúng ko nhé
Ma Kết (22/12 – 19/1)

Ma Kết đang dự tính dùng phần tiền tiết kiệm nho nhỏ của mình để quyên góp cho đồng bào khó khăn. Đây là suy nghĩ tuyệt vời và đáng được trân trọng nhưng bạn tốt nhất nên giao tiền cho một tổ chức đáng tin cậy để chắc chắn "mồ hôi nước mắt" của mình đến được đúng đối tượng nhé!

Màu may mắn: Xanh Dương
May mắn trong tình yêu: ★
May mắn trong công việc: ★
May mắn trong tiền bạc: ★
Tổng quan: ★

Nữ Ma Kết:
Một vấn đề lớn nảy sinh và bạn khó có thể lờ nó đi. Nếu bạn chịu khó dành thời gian vài ngày, bạn sẽ giải quyết nó một cách ổn thỏa. Điều này có nghĩa là các kế hoạch còn lại của bạn có thể bị xáo trộn đấy.

Về Chuyện Tình Cảm :
Bạn có thể có trí nhớ siêu phàm, nhưng người yêu của bạn thì không. Đừng giận dỗi nếu như đối phương chẳng thể nhớ nổi bạn đã mặc gì trong buổi hẹn đầu tiên.

Về Sự Nghiệp & Công Việc :
Bạn cần biết đâu là giới hạn của mình. Đừng tham công tiếc việc mà dùng dằng, ôm đồm nhiều việc, nhiều hướng đi.

Nam Ma Kết

Các kế hoạch của bạn đều diễn ra suôn sẻ trong hôm nay. Đây quả là cơ hội tuyệt vời để bạn vươn lên và đạt được mục tiêu của mình.

Về Chuyện Tình Cảm :
Bạn và người yêu có thể cãi nhau. Nếu bạn để cái tôi quá lớn dẫn đường, cuộc chiến sẽ không bao giờ kết thúc. Hãy học cách thỏa hiệp nhé.

Về Sự Nghiệp & Công Việc :
Một số vật cản trong sự nghiệp sẽ không quá mức đáng sợ nếu bạn chuẩn bị đầy đủ để đối phó. Bạn đừng bao giờ coi nhẹ phương án dự phòng.

Top Bottom